Mace mai nauyi ta tuna min Bar Tsokaci

Print Friendly, PDF & Email

Mace mai nauyi ta tuna minMace mai nauyi ta tuna min

Sau da yawa za ka ga mace mai ciki, sai ta yi nauyi a kowace rana, yayin da ta kusan cika kwanakinta. Har ila yau, za ku ji labarin mutanen da suka kashe mai haihuwa, don kawai su yi sata ko kashe yaron. Mugunta suna zuwa da siffofi da girma dabam-dabam, dukansu shaidan ne ya tsara su. Ku tuna da haihuwar Musa, da umarnan Fir'auna, a kashe dukan 'ya'yan maza, daga shekara ɗaya zuwa ƴan watanni, (Fitowa 1:15-22 da 2:1-4).

Ka tuna kuma Matt. 2:1-18, an haifi jariri (Yesu) kuma Hirudus ya ji an haifi Sarki. Tsoro ya kama shi. Shaidan ya shige shi. Ya tsaya a matsayin wakilin shaidan, ya bincika ya jira ya kashe yaron. A cikin aya ta 16 da ke cewa: “Sa’ad da Hirudus ya ga masu hikima suna yi masa ba’a, sai ya husata ƙwarai, ya aike, ya karkashe dukan yara da suke cikin Bai’talami da yankunanta, tun daga shekara biyu. tsoho da ƙanƙanta, bisa ga lokacin da ya ƙware a wurin masu hikima.” Wannan yunƙuri ne na halakar da jariri Yesu.

Haihuwar ɗa ta kasance batun da Shaiɗan ya ƙi. Ka tuna Farawa 3:15: “Zan sa ƙiyayya tsakaninka da macen, da tsakanin zuriyarka da zuriyarta; za ya ƙuje kanku, za ku ƙuje diddigesa.” Allah ya saukar da wannan annabcin domin kowa ya sani kuma ya yi tsaro; domin za a yi yaƙe-yaƙe daga shaidan har a jefa shi cikin tafkin wuta. Koyaushe yana ƙoƙari ya kashe ɗan yaron don ya shawo kan wannan annabcin; amma ba zai iya ba.

Haka kuma duk lokacin da ka ga mace mai ciki; ku sani shaidan kullum yana neman hanyar da zai halaka yaron. Wannan ya kai mu ga Ru’ya ta Yohanna 12:1-17, da ke bukatar mu yi nazari sosai. A cikin aya ta 2 ta ce: “Tana da juna biyu ta yi kuka, tana naƙuda, tana baƙin ciki a haihu.” Wannan ita ce macen da take wakiltar ikkilisiya, tana shirin haihuwa. amaryar Almasihu. An haifi Yesu kuma shaidan ya yi ƙoƙari ya kashe shi ta wurin Hirudus amma ya kasa. Wani nau'i ne na cikar annabcin; amma ba a ɗauke Yesu zuwa ga Allah da kursiyinsa a lokacin ba. Har yanzu ya rayu a duniya don ya cika tafiya zuwa giciyen akan, domin ceto da sulhun mutum ga Allah: duk wanda ya bada gaskiya aka kuma yi masa baftisma zai sami ceto, (Markus 16:16).

A cikin aya ta 4, “Macijin (shaiɗan, maciji ko shaidan) ya tsaya a gaban macen da za ta haihu, domin shi cinye ɗanta da zarar an haife shi.” Wannan yaki ne kuma Shaidan yana da dabararsa don ya ci nasara a yakin. Amma Allah da ya halicci Shaiɗan ya fi sani kuma ya san ko tunanin Shaiɗan da kansa. Allah Masani ne.

Bisa ga aya ta 5, “Ta kuma haifi ɗa namiji, wanda zai yi mulkin dukan al’ummai da hanyar ƙarfe: aka ɗauke ɗanta (amaryar Almasihu, zaɓaɓɓu) zuwa ga Allah, kuma zuwa ga karagarsa.” Wannan ita ce fassarar mai zuwa. Sa'ad da wannan ya faru, an jefa macijin daga baya zuwa ƙasa, bayan an kama amarya zuwa ga Allah. Shaidan lokacin da aka jefar da shi a kasa; ya yi fushi mai-girma, domin ya san cewa yana da ɗan lokaci kaɗan, (aya 12).

Sai Shaiɗan ya tashi a aya ta 13 don ya tsananta wa matar da ta haifi ɗa. Matar ta sami taimako na allahntaka don kare ta a duniya, kamar yadda aka bar ta a baya. Shaidan ba zai iya cutar da matar ba, ko kuma ya rinjayi macen saboda an kiyaye ta; Shi kuwa ya bi sauran matan. A cikin aya ta 17 ta ce, “Macijin kuwa ya yi fushi da matar, ya tafi ya yi yaƙi da sauran zuriyarta, waɗanda suke kiyaye umarnan Allah, suna kuma shaidar Yesu Almasihu.” Kamar yadda ka ga macijin, Shaiɗan ya fito don ya halaka ɗan adam amma da ya gagara sai ya bi matar kuma matar ta tsira daga harinsa, ya fita ya kai wa ragowar zuriyarta hari, (Wataƙiyar tsanani, budurwai wawaye; sun sami shaidar Yesu Kiristi ba mai a cikin fitilunsu lokacin da Ubangiji ya zo kwatsam da tsakar dare). Wannan iri ta kiyaye dokokin Allah kuma tana da shaidar Yesu Kiristi, amma ba sa cikin ɗan adam. An bar su a baya kuma su ne tsarkaka masu tsanani. Waɗannan sun sake bayyana a cikin Ru’ya ta Yohanna 7:14, “Waɗannan su ne waɗanda suka fito daga cikin babban tsananin, suka wanke rigunansu, suka faranta su cikin jinin Ɗan Ragon.” Me yasa kuke son shiga wannan rukunin?

Lokacin da kuka ga mace mai ciki, bari ya tunatar da ku cewa za a haifi ɗa, zaɓaɓɓen amarya, kuma ba zato ba tsammani, (fassara) ga Allah da kursiyinsa.

Rom. 8:22-23, ta ce, “Gama mun sani dukan talikai suna nishi suna haihuwa tare da su har yanzu. Kuma ba su kaɗai ba, amma kanmu kuma, waɗanda suke da nunan fari na Ruhu, mu da kanmu ma na nishi a cikin kanmu, muna jiran ɗaukaka, wato, fansar jikinmu.”

Shin kana cikin rukunin masu nishi a cikin macen da ke jiran a haihu? Idan an fassara ku to tabbas kuna cikin cikinta kuna jira a haihu. Za a kama ku ga Allah a cikin fassarar. A cikin ƙyaftawar ido, cikin ɗan lokaci, ba zato ba tsammani, cikin sa'a guda kana tunanin hakan ba zai faru ba. Zai zama kwatsam cewa dodon zai kasance cikin rudani har abada. Bari kowace mace mai ciki da kuke gani, ta tunatar da ku cewa an kusa haifuwa da namiji kuma a kama shi zuwa ga Allah da kursiyinsa. Tabbatar da tabbatar da kiran ku da zaɓenku a matsayin wani ɓangare na ɗan da za a kawo. Idan ba haka ba za a bar ku a baya. Duk lokacin da kuka ga uwa mai ciki, ku tuna cewa an kusa haihuwa, an kama ɗan yaron zuwa ga Allah da kursiyinsa, (R. Yoh. 12:5) kuma zai mallaki al’ummai da sandan ƙarfe.

138 – Mace mai nauyi da yaro ta tuna min

 

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *