Joy - Minti biyar kafin fassarar Bar Tsokaci

Print Friendly, PDF & Email

Joy - Minti biyar kafin fassararJoy - Minti biyar kafin fassarar

A lokacin da Ubangijinmu Yesu Kiristi zai yi da amaryarsa ba da daɗewa ba, za a yi farin ciki a cikin zukatan waɗanda suka shirya da kuma nemansa ya bayyana. Murna ita ce hujja mafi ma'asumi na kasancewar Allah a cikin rayuwar mutum. Ina maganar farin ciki ta wurin Ruhu Mai Tsarki, kamar yadda aka bayyana a Gal. 5:22-23. A lokacin fassarar, 'ya'yan itace kawai da kuke so a samu a cikin ku shine na Ruhu. Wannan 'ya'yan itace na ƙauna, farin ciki, salama, tsawon jimrewa, tawali'u, nagarta, bangaskiya, tawali'u, tawali'u. Kowane mai bi yana shirye don fassarar dole ne ya sami waɗannan. 'Ya'yan Ruhun Yesu Almasihu ya bayyana a cikin ku. Domin 1 Yohanna 3:2-3 ya zama abin sa ranku: “Masoyi, yanzu mu ’ya’yan Allah ne, kuma ba a bayyana yadda za mu zama ba: amma mun sani sa’ad da ya bayyana, za mu zama kamarsa; gama za mu gan shi kamar yadda yake. Kuma duk mutumin da yake da wannan bege gare shi, yana tsarkake kansa, kamar yadda shi mai tsarki ne.” Tabbatar cewa kuna bayyana 'ya'yan Ruhu a yanzu, domin minti biyar zuwa fassarar zai yi latti don tabbatar da hakan ko aiki akan hakan a rayuwar ku.

Littafi Mai Tsarki ya shaida cewa minti biyar kafin a juya Anuhu ya tabbatar da shaidarsa, domin an rubuta cewa ya gamshi Allah, (Ibran. 11:5-6). Amma idan ba tare da bangaskiya ba, ba shi yiwuwa a faranta masa rai: gama mai zuwa ga Allah lalle ne ya gaskata yana nan, kuma shi ne mai sakayya ga masu nemansa. Anuhu ya ji daɗi, yana ƙauna kuma yana da bangaskiya ga Allah. Iliya yana da minti biyar kafin a fassara shi. Ya san Ubangiji yana zuwa dominsa, kamar yadda kowane mai bi na gaskiya a yau ya sani, cewa Ubangiji yana zuwa dominmu. Ya yi alkawari a cikin Yohanna 14:3 yana cewa, “Idan kuma na je na shirya muku wuri, zan komo, in karɓe ku wurin kaina: domin inda nake a can ku kasance kuma ku kasance.” Sama da ƙasa za su shuɗe, amma ba maganata ba, in ji Ubangiji. Bari dukan mutane su zama maƙaryata, amma maganar Allah ta zama gaskiya, (Rom. 3:4). Lallai fassarar ko fyaucewa za a yi. Maganar Allah ta ce, kuma na gaskata.

Iliya a cikin Sarakuna na biyu 2:2-1 ya san cewa fassararsa ta kusa. Sa'ad da Ubangiji ya ɗauki Iliya (amaryar kuma) zuwa sama da guguwa, sai Iliya ya tafi tare da Elisha daga Gilgal. A yau Ikilisiya ta haɗu, amma daga cikinta, amarya za a fyauce. Iliya ya ga alamun da suka tabbatar masa da fassararsa ta kusa. Hakanan a yau akwai alamu da yawa da ke tabbatar da cewa ba da daɗewa ba Ubangiji zai share nasa cikin sama kamar Iliya. Iliya yana da minti biyar na ƙarshe a duniya. Mintuna biyar na ƙarshe a duniya suna gabatowa. Iliya ya san maganar Allah kuma yana shirye da zuciya ɗaya ya koma gida. Ya san duniya ba gidansa ba ne. Amarya tana neman birni.

Yesu Kiristi ya ba mu maganarsa a cikin misalai da yawa da jawabai kai tsaye game da komowarsa dominmu; kamar yadda ya yi wa Iliya. A cikin waɗannan duka akwai na Iliya kuma zai kasance gare mu minti biyar na ƙarshe, kafin fassarar mu. 2 Sarakuna 2:9 yana bayyana sosai, Minti biyar ɗin Iliya ya fara ƙarewa; “Iliya ya ce wa Elisha, “Ka roƙi abin da zan yi maka, kafin a ɗauke ni daga gare ka,” sai Elisha ya ce, “Bari kashi biyu na ruhunka ya kasance a kaina.” Suna tafiya suna ta zance, sai ga karusar wuta da dawakan wuta suka raba su, ba zato ba tsammani. Iliya kuwa ya haura da guguwa zuwa sama, amma Elisha bai ƙara ganinsa ba. Minti biyar da yin fassararsa, Iliya ya san cewa fassararsa ta kusa. Ya san nasa ya yi ba cikin abota da duniya ba. Ya san za a bar mutane a baya. An saita shi kuma ya kula da shafewar da zai sa ya yiwu. Ya rufe dangantakarsa ta duniya ta wajen gaya wa Elisha ya yi roƙonsa kafin a ɗauke shi daga wurinsa. A lokacin fassarar akwai tabbaci ta wurin ruhu cewa kun gama da wannan duniyar kuma kuna kallon sama, ba ƙasa don Ubangiji ya fassara ku ba. Duk waɗannan suna wasa a cikin mintuna biyar na ƙarshe kafin fassarar Iliya; kuma haka zai kasance da mu. Wataƙila ba dukanmu za mu zama annabawa kamar Iliya da Anuhu ba, amma tabbas, alkawarin Ubangiji yana kanmu don irin wannan gogewar da ta fassara su zuwa sama kuma har yanzu suna raye. Allahnmu shi ne Allahn masu rai ba matattu ba.

Minti biyar kafin fassarar amarya, da fatan kun kasance daya. Ubangiji zai zama abin farin ciki mara misaltuwa a cikin zukatanmu game da tafiyarmu. Duniya ba za ta sami abin jan hankali a gare mu ba. Za ka sami kanka ka rabu da duniya cikin farin ciki. Za a bayyana 'ya'yan Ruhu a cikin rayuwar ku. Za ka sami kanka daga kowace irin bayyanar mugunta da zunubi; da riko da tsarki da tsarki. Sabuwar samu, soyayyar zaman lafiya da farin ciki za su kama ku yayin da matattu ke tafiya a cikinmu. Alamar da ke nuna maka lokaci ya ƙare. Masu bukatar makullin mota da na gida, ku tambaye su kafin a dauke mu. Jirgin karshe ya fita don amarya.

Iliya da Anuhu ba sa furta zunubansu a cikin mintuna biyar da suka shige. Sun kasance a cikin sama, suna duban sama domin fansarsu ta kusa. Za ku sani, idan kuna kula da Ruhu cewa lokacin ya kusa kuma 'ya'yan Ruhu ya lullube mu. Kuma za a raba mu a cikin zuciyarmu daga duniya, kuma za mu cika sama, bege, hangen nesa da tunani. Minti biyar na ƙarshe a duniya, za su ƙunshi ma'anar sama, farin ciki, salama da ƙauna ga Yesu Kristi Ubangijinmu. Duniya da abubuwanta ba za su ja mana hankali ba, yayin da muke mai da hankali ga Ubangiji ba tare da shagala ba; domin yana iya zama kowane lokaci. Ka tuna da matar Lutu. Ba za mu iya waiwaya baya ga duniya da yaudararta minti biyar kafin fassarar. Domin ku shiga cikin fassarar, dole ne ku sami ceto, kuyi imani da alkawuran Allah, nesantar zunubi kuma ku fara shiri na mintuna biyar na ƙarshe kafin fassarar. Mintuna biyar na ƙarshe dole ne su gan ku cike da 'ya'yan Ruhu kuma cike da farin ciki maras magana da ɗaukaka. Ka nisantar da zunubi, rashin gafara, da ayyukan jiki daga gare ku. Bari zancenku ya kasance cikin sama, kada a cikin ƙasa, (Filib. 3:20), “Gama zancenmu yana cikin sama; Daga ina kuma muke neman Mai-ceto, Ubangiji Yesu Almasihu.” Fassarar ta sirri ce, ba ƙungiya ba ce, ko al'amuran iyali na riƙe hannu don jirgin. “Muna duba ga Yesu shugaban bangaskiyarmu da mai-cikanmu” (Ibran. 12:2).

Ka tuna Ubangiji ya ce, “Sa'an nan biyu za su kasance a gona; Za a ɗauki ɗaya, a bar ɗaya. Mata biyu za su yi niƙa a niƙa. Za a ɗauki ɗaya, a bar ɗaya. A kula saboda haka; Domin ba ku san sa'a Ubangijinku zai zo ba. —- Saboda haka ku ma ku kasance a shirye: gama cikin sa’a (lokacin da ba ku zato) ba, Ɗan Mutum yana zuwa.” (Mat. 24:40-44). Nan da nan, cikin ƙyaftawar ido, ba zato ba tsammani, za a canza mu duka (mai ceto da shirye-shiryen masu bi kaɗai). Wane juzu'i na minti biyar zai kasance? Za a rufe kofa. Kar a manta jirgin. ƙunci mai girma ya biyo baya.

137A - Murna - Minti biyar kafin fassarar

 

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *