Lokacin shiru tare da Allah mako 015

Print Friendly, PDF & Email

logo 2 Littafi Mai Tsarki nazarin faɗakarwar fassarar

LOKACI MAI TSIRA DA ALLAH

SON UBANGIJI MAI SAUKI NE. DUK WANI LOKACI ZAMU IYA GAGARI DA KARATU DA FAHIMTAR SAKON ALLAH A GARE MU. WANNAN SHIRIN LITTAFI MAI TSARKI AN TSINEWA YA ZAMA JAGORA TA KULLUM TA MAGANAR ALLAH, ALKAWARINSA DA BU'AYINSA GA NAN GABA, A DUNIYA DA SAMA, A MATSAYIN MUMINAI NA GASKIYA, Nazari – (Zabura 119:105).

SATI # 15

Markus 4:13 Sai ya ce musu, “Ba ku san wannan misalin ba? To, yãya zã ku san dukan misãlai."

Markus 4:11 Ya ce musu, “An ba ku ku san asirin Mulkin Allah: amma ga waɗanda suke a waje, duk waɗannan abubuwa ana yin su da misalai.” Littafi Mai Tsarki (HAU) Download The Bible App Now Dole ne ku san wannan misalin, amma don ku san shi a ruhaniya ba a ilimi ba, dole ne a sake haifar ku. Sa’ad da aka maya haifuwarku, sa’an nan za ku sa ido ga Yohanna 14:26, mai aiki a rayuwarku; "Amma mai ta'aziyya wanda shine Ruhu Mai Tsarki, wanda Uba zai aiko da sunana (Yesu Almasihu), shi ne zai koya muku kome, ya kuma tuna muku da kome, duk abin da na faɗa muku."

Duk da haka, dole ne ku tuba, a yi muku baftisma kowannenku cikin sunan Yesu Kiristi domin gafarar zunubai, kuma za ku sami baiwar Ruhu Mai Tsarki.” Wannan yana taimaka maka ka fahimci misalan Yesu Kristi, Kalmar Allah.

Day 1

Misalin Mai Shuka yana kwatanta kalmar Almasihu da ke faɗowa kan masu ji iri huɗu (Mat. 13:3-23). Ta haka za ku iya yanke wa kanku hukunci wane irin mai ji ne. Misalai ba na kowa ba ne, amma ga waɗanda suke son asiri kuma suna bincika Kalmarsa da ƙwazo.

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Misalai na Yesu Kristi - Mai Shuka

Ka tuna da waƙar, "Lokacin da dukanmu muka isa sama."

Mark 4: 1-20

James 5: 1-12

Da farko iri maganar Allah ce. Yesu Almasihu yana shuka Kalmar. Wadanda ba su fahimci kalmar a cikin zuciyarsu ba, shaidan ya dauke ta, nan da nan. Waɗanda suke ji a wurare masu duwatsu, ba su da tushe, sa'ad da tsanani ko tsanantawa ya yi masa fushi saboda maganar, sai ya fāɗi. Matt. 13: 3-23

James 5: 13-20

Waɗanda suka ji a cikin ƙaya, sun bayyana, damuwar rayuwar duniya ta shaƙe maganar. Waɗanda suka karɓi Maganar a ƙasa mai kyau su ne waɗanda suka ba da 'ya'ya masu kyau. Suna jin Maganar kuma suna fahimce ta, har ma wasu suna haifar da ninki ɗari; Waɗannan su ne 'ya'yan Ubangiji. Wannan ya nuna a zamaninmu girbi mai girma yana kanmu. Luka 11:28, “I, maimakon haka, masu albarka ne waɗanda suka ji maganar Allah, suka kiyaye ta.”

 

Day 2

Matt. 13:12-13, “Gama duk wanda ya ke da, za a ba shi, kuma za ya sami yalwa: amma duk wanda ba shi da, daga gare shi za a dauke ko da abin da yake da. Don haka ina yi musu magana da misalan: domin ba su gani ba. Kuma ji ba sa ji, kuma ba su fahimta.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Tsabar da suka fadi a gefen hanya

Ka tuna waƙar, "Farther Tare."

Matt. 13: 4

James 3: 1-18

Irin a nan ya fada cikin zuciyar wanda aka yi wa wa’azin bishara. Ya na da shi, kamar a coci, crusades, farfaɗo da tarurrukan sansani ko ma ɗaya ɗaya, ko ba da waraka, ko ji ta rediyo ko talabijin ko intanet; amma ban gane ba. Waɗannan su ne waɗanda suka karɓi kalmar a gefen hanya.

Tunani mara kyau da ɓatanci suna cikin hanyoyin da mugu ke amfani da shi don shiga cikin zuciyar waɗanda suka faɗi a gefen hanya. Kalli abin da kuke gani da ji. Bangaskiya ta wurin ji take zuwa; Ku kalli abin da kuke ji da abin da kuke ji, musamman abin da shaidan ya ce don yaudarar mai ji.

Shaiɗan yana zuwa kamar tsuntsayen sararin sama don ya ƙwace kalmar da aka shuka daga zuciya.

Matt. 13: 19

James 4: 1-17

Ba su gane ba kuma sau da yawa shaidan, mugun nan, yana shigowa nan da nan, tare da tunani na ilimi da tunani don kawar da abin da suka ji kawai. Za ku ji abubuwa kamar haka, wannan labari ne kawai, wanda mutum ya faɗa, kuna iya fahimtar waɗannan abubuwan da lokaci, ba mahimmanci ba ne, ba nawa ba ne. Wannan shine zamanin hankali na wucin gadi, kuma zamu iya zama mafi wayo fiye da wannan zato. Duk waɗannan ra'ayoyin mugaye za su cusa a cikin zuciya da tunanin waɗanda suke bakin hanya, ta yin haka kuma za su ɗauke abin da aka shuka a cikin zukatansu. Shaidan ya zo nan da nan ya ɗauke maganar da aka shuka a cikin zuciyarsu. Matt. 13:16, "Amma albarka ne idanunku, domin suna gani, da kunnuwanku, domin suna ji."

Day 3

Luka 8:13, “Suna kan dutsen ne, waɗanda in sun ji, suka karɓi Maganar da farin ciki; Waɗannan kuwa ba su da tushe, waɗanda ke ba da gaskiya na ɗan lokaci kaɗan, kuma a lokacin gwaji su kan shuɗe.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Kwayoyin da suka fadi a kan ƙasa mai duwatsu

Ka tuna waƙar, "Kada ku wuce ni."

Mark 4: 5

James 1: 1-26

Wasu iri sun faɗi a kan dutse. Zuciyar mutum tana iya zama kamar dutse. Dutsen ko ƙasa mai duwatsu ko wurare, wurare ne waɗanda ba su da ƙasa mai yawa don kiyaye abubuwan gina jiki don ingantaccen girma na iri. Domin iri ya iya kafa tushen sa a cikin ƙasa, amma ƙasa mai dutse ba ta ɗaya daga cikin irin waɗannan wuraren da za a iya samun damar iri ba. Yana da iyakacin danshi kuma ba zai iya daidaita ma'auni tare da hasken rana wanda iri ke bukata ba. Ƙasar dutse ba ta da ma'auni na ƙasa kuma ya zama yanayi mai tsauri ga iri.

Ba ya ƙarfafa tushen girma, kawai yana girma na ɗan lokaci; kuma lokacin da zafin tsanani ya tashi a cikin tushen ya fara bushewa yayin da farin ciki ya shuɗe. Ya rasa danshi, zumunci da ƙarin wahayi cikin kalma da bangaskiya.

Mark 4: 16-17

James 2: 1-26

Waɗannan su ne mutanen da suka ji maganar Allah, nan da nan suka karɓe ta cikin farin ciki, farin ciki, da ƙwazo. Amma ba su da tushe a cikin kansu, wanda ke buƙatar sadaukarwa don fahimtar kalmar kuma su sani cewa kalmar tana kawo sabon halitta kuma cewa tsofaffin abubuwa sun shuɗe; amma ka ga mutum yana bukatar ya rike nassi a matsayin rai da tsaro da gaskiya.

Waɗannan abubuwan suna taimaka maka ka tsaya sa’ad da Shaiɗan ya zo da tsanantawa, ko wahala domin kalmar da ta shige zuciyarka. Ba za ku iya jure hare-haren shaidan ba kuma nan da nan za ku yi fushi kuma farin ciki ya ɓace, cikin wani imani.

Luka 8:6, “Waɗansu kuma suka fāɗi a kan dutse; kuma da ta tsiro, sai ta bushe, domin ba ta da danshi.”

Day 4

Luka 8:7 “Wasu kuma suka fāɗi cikin ƙaya; Sai ƙayayuwa suka fito da shi, suka shaƙe shi.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Irin waɗanda suka fāɗi a cikin ƙaya

Ka tuna waƙar, “Ya fito da ni.”

Mat.13:22

1 Yohanna 2:15-29

Waɗannan 'ya'yan da suka fāɗi cikin ƙaya ne, waɗanda suka ji kalmar, suka karɓe ta suka ci gaba, ba tare da la'akari da kuɗin da aka kashe a kansu ba idan aka kwatanta da tsohuwar salon rayuwarsu da ayyukansu. Sun fuskanci zaɓensu na kulawar wannan rayuwa da kuma tunanin kalmar yanzu. Wannan ya sanya su tsakanin ra'ayi biyu amma da lokaci suka yanke shawarar su zauna tare da yaudarar wannan duniyar ta yanzu; Dabarar Shaidan. Son duniya.

Kada ku zama abin ruɗin Shaiɗan. Wannan jin daɗin duniyar nan na ɗan lokaci ne kuma ba ya ba da ’ya’ya ga Allah.

Mark 4: 19

Rom. 1: 1-32

Ƙyayyun da ke shaƙe iri a cikin zuciya su ne kulawar rayuwar nan kuma suna zuwa cikin inuwa da yawa.

Abubuwan da ke damun wannan rayuwa, nasara, aiki, burin, kwatanta kansu da kansu. Soyayya da neman arziki a rayuwar nan. Salon rayuwa, da kuma ƙungiyoyi marasa tsarki da tsammanin. Wadannan abubuwa suna shake iri, kuma gwagwarmaya don gina jiki na lokaci da sadaukarwa a kusa da iri yana hana shi samar da 'ya'yan itace ga kamala. Yaya rayuwarku ta kasance da 'ya'yan itace ga Ubangiji?

1 Yohanna 2:16, “Gama duk abin da ke cikin duniya, sha’awar jiki, da sha’awar ido, da girman kai, ba na Uba ba ne, na duniya ne.”

Day 5

Matt. 13:23, “Amma wanda ya karɓi iri a ƙasa mai kyau, shi ne wanda ya ji maganar, ya kuma fahimce ta; wanda kuma ya ba da ’ya’ya, ya ba da, wani ninki ɗari, wasu sittin, wasu talatin.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Irin waɗanda suka faɗi a ƙasa mai kyau

Ka tuna da waƙar, “Za a yi ruwan albarka."

Markus 4:8, 20.

Galatiyawa 5: 22-23

Rom. 8: 1-18

Kwayoyin da suka fāɗi a ƙasa ko ƙasa mai kyau su ne waɗanda suka ji maganar da gaskiya da gaskiya, suka kiyaye ta, suka ba da 'ya'ya da haƙuri.

Waɗansu waɗanda suka fāɗi a ƙasa mai kyau, suka ba da 'ya'ya, suka yi girma, suka yi girma, suka ba da, waɗansu talatin, waɗansu sittin, waɗansu ɗari.

Duk abin da ya shafi abin da kuke yi da baiwar da Allah ya ba ku don mulkinsa. Misali kyautar kiɗa, wasu sun kasance da aminci ga Ubangiji da ita; yayin da wasu suka cakude ta da waqa ta boko, wasu kuma sun ingiza Shaidan ya yi musu gumaka; Wasu Shaidan sun mayar da hankalinsu ga shahara, Wasu kuma a kan dukiya; duk waɗannan sun saba wa dalilin da ya sa Allah ya ba wa wasunsu baiwar ɗaukaka jikin Kristi.

Wasu daga cikin waɗanda suka ba da kasa da ɗari, suna iya samun kansu cikin tsananin tsanani. Me suka bari ya yi kasa da ɗari? Wataƙila ba su ɗauki 100% na kalmar Allah ba; kamar masu wa’azin da ke wa’azi kashi 30 ko 50 ko kashi 70 ko 90 cikin XNUMX na Kalmar Allah, wadda hanyar gaskata Kalmar Allah ta rinjaye ta. Wane kashi ne za a rubuta ga waɗanda suka gaskanta da Triniti ko kuma mutane uku daban-daban na Allahntaka. Ga waɗanda suka gaskanta babu tashin matattu, ko ikon warkarwa kuma ko kuma waɗanda suka gaskata wannan duniya ta yanzu mulkin Allah ne.

Luka 8: 15

Rom. 8: 19-39

Wasu sharuɗɗan ceto na har abada sun haɗa da; Ka ji maganar Allah, Ku tuna cewa bangaskiya ta wurin ji take zuwa, ji kuma ta wurin maganar Allah, kuma ba tare da bangaskiya ba, ba shi yiwuwa a faranta wa Allah rai. Na biyu, ku gaskanta ku tsira (Markus 16:16). Na uku, ku kasance da zuciya mai gaskiya da kirki (Rom. 8:12-13); Na huɗu, Ku kiyaye maganar Allah a cikin zuciyarku, (Yohanna 15:7); Na biyar, Kada ku ja da baya, amma ku kafe cikin gaskiya (Kol 1:23); Na shida, Ku Yi Biyayya ga Maganar Allah, (Yakubu 2:14-23), Na bakwai, Ku ba da ’ya’ya tare da juriya (Yahaya 15:1-8).

Mutane ɗari su ne waɗanda suka cika muhimman abubuwa bakwai tare da yabo, bauta, shaida da kuma neman zuwan Ubangiji kullum. Lokaci yayi da zamu tabbatar da kiranmu da zaben mu.

Ninki ɗari yana tafiya a cikin fassarar amma 30, 60 da sauran folds suna buƙatar wasu ayyuka da za a yi musu a lokacin ƙunci mai girma. Menene yankan cikin abubuwan da suke samarwa ko samarwa?

Rom. 8:18, “Gama ina lisafta wahalolin wannan zamani ba su isa a kwatanta su da ɗaukakar da za a bayyana a cikinmu ba.

Day 6

Matt. 13:25, “Amma sa’ad da mutane suke barci, abokan gāba suka zo suka shuka zawan a cikin alkama, suka tafi.” Ka tuna lokacin girbi ne yanzu.

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Misalin zawan.

Ka tuna waƙar, “Kawo cikin Dami.”

Matt. 13: 24-30

Zabura 24: 1-10

Ezek. 28:14-19

A nan kuma Yesu ya sake koyarwa a wani kwatancin da ya shafi iri masu kyau da marasa kyau. Mutumin da ya mallaki iri mai kyau ya shuka su a ƙasarsa. (Kasa na Ubangiji ne da cikarta). Mutumin ya shuka iri masu kyau a gonarsa. Amma sa'ad da mutane suke barci, maƙiyinsa ya zo ya shuka zawan a cikin alkama, ya tafi. Shaiɗan maƙiyi ne. Dubi tarihin sa.

A cikin sama Allah ya ba shi alƙawari mai ban sha'awa a matsayin kerubobin shafaffu, tun daga ranar da aka halicce shi cikakke ne a cikin hanyarsa, har aka sami mugunta a cikinsa. Tun daga lokacin da aka fitar da shi ya mamaye kansa da nufin halakar da duk abin da Allah yake so. Ya ruɗe ya mai da sulusi na mala'iku a sama su tafi tare da shi gāba da Allah. Bai tsaya nan ba; A cikin lambun Adnin ya ɓata zumuncin da Allah ya yi da Adamu da Hauwa'u kuma zunubi ya shiga cikin mutum da duniya. Shaiɗan, ya zo da dare sa’ad da mutane suke barci ko kuma a lokacin da ba a kula da su ya shuka mugun iri, zawan. Ya shuka su ta hanyar tunaninku, Ya kai muku hari cikin mafarki, Ya nemo hanyoyin da zai sa mutum ya yi shakkar Allah, kamar Kayinu, (Farawa 4:9, Ni mai kula da ɗan’uwana ne?)

Matt. 13: 36-39

Matt. 7: 15-27

Wanda ya shuka iri mai kyau Ɗan Allah ne. Wannan duniyar da ni da ku muke aiki a cikinta ita ce filin. Kyakkyawan iri ’ya’yan mulki ne; amma zawan ’ya’yan mugun ne. Har ma a cikin duniya a yau za ka iya da kyau da kyau da kalmar wahayin Littafi Mai Tsarki ka gano ’ya’yan Mulki da ’ya’yan Mugun. Da 'ya'yan itãcensu kuke sanin su.

Iblis ya shuka mugun iri, girbi shine ƙarshen duniya; Kuma masu girbi mala'iku ne.

Irin ya fara girma har da zawan. Sai bawan ya tambayi maigidansu, yaya aka sami zawan da ka shuka iri masu kyau? Za mu iya tattara zawan?. Amma Mutumin ya ce, ku bar su, kada ku yi kuskure ku tumɓuke iri mai kyau, wato alkama. Allah yana kula da dukan nasa, yana ƙaunarsu kuma ya ba da ransa dominsu.

Bari su yi girma tare har girbi.

Lokacin girbi masu girbi za su fara tattara zawan su ɗaure su daure su ƙone su. (Da yawa daga kungiyoyi da kungiyoyi da al'ummomi shaidan ya gurbata su kuma zuriyarsa ta girma a cikin su, amma sun tabbata cewa Allah suke bautawa, amma wasu daga cikinsu za ka ga kamar Shaidan ana samun zalunci a cikinsu.

Matt. 7:20, "Saboda haka ta 'ya'yansu za ku san su."

Day 7

Matt. 13:17, “Gama hakika ina gaya muku, annabawa da adalai da yawa sun yi marmarin ganin abubuwan da kuke gani, amma ba su gan su ba; kuma ku ji abubuwan da kuke ji, amma ba ku ji su ba.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Misalin zawan

Ka tuna waƙar, “Ya fito da ni.”

Matt. 13: 40-43

John 14: 1-7

Yohanna 10:1-18

A karshen duniya da ke gabatowa. Da zarar Ubangiji ya kawar da alkamansa, ƙonawa da hukuncin Allah a kan miyagu (Tares) za su ƙaru. Mugunta kuwa saboda kin gaskiya ne. Yesu Kiristi ya ce, “Ni ne hanya gaskiya, Ni ne Rai, Yesu kuma Allah ne, Allah kuwa ƙauna ne. Gaskiya ita ce ƙauna, kuma Yesu ne gaskiya.

Domin ƙin Yesu, maganarsa da aikinsa; Masu girbi, da mala'iku, suna tara mutane (ciredu) tare, suna ƙone su, a cikin jahannama, ta tafkin wuta.

Galatiyawa 5: 1-21

John 10: 25-30

Allah zai aiko da mala'ikunsa su tattaro dukan masu laifi daga mulkinsa, da masu aikata mugunta.

Mala'iku za su tattara zawan, a ɗaure su a cikin tanderun wuta; kuma za a yi kuka da cizon haƙora, (wannan jahannama ce da ƙasa zuwa tafkin wuta. Hanya ɗaya ce ta shiga jahannama kuma tana ƙin maganar Yesu Almasihu.; kuma babu wata hanya.

Amma adalai za su haskaka kamar rana a cikin mulkin Ubansu, wanda yake da kunnuwan ji, bari ya ji.

 

Yohanna 10:4, “Sa’anda ya fitar da nasa tumakin, ya kan je gabansu, tumakin kuma suna bin shi; gama ba su san muryar baƙo ba.”