Lokacin shiru tare da Allah mako 014

Print Friendly, PDF & Email

logo 2 Littafi Mai Tsarki nazarin faɗakarwar fassarar

LOKACI MAI TSIRA DA ALLAH

SON UBANGIJI MAI SAUKI NE. DUK WANI LOKACI ZAMU IYA GAGARI DA KARATU DA FAHIMTAR SAKON ALLAH A GARE MU. WANNAN SHIRIN LITTAFI MAI TSARKI AN TSINEWA YA ZAMA JAGORA TA KULLUM TA MAGANAR ALLAH, ALKAWARINSA DA BU'AYINSA GA NAN GABA, A DUNIYA DA SAMA, A MATSAYIN MUMINAI NA GASKIYA, Nazari – (Zabura 119:105).

SATI # 14

Ru’ya ta Yohanna 18:4-5, “Na kuma ji wata murya daga sama, tana cewa, Ku fito daga cikinta, ya mutanena, kada ku zama masu tarayya da zunubanta, kada ku karɓi annobanta. Domin zunubanta sun kai sama, Allah kuwa ya tuna da laifofinta.”

Kubawar Shari'a. 32:39-40, “Duba fa, ni, ko ni ne shi, ba wani Allah tare da ni: Ina kashe, na kuma rayar da; Na yi rauni nakan warkar, Ba wanda zai cece ni daga hannuna. Gama na ɗaga hannuna zuwa sama, in ce, Ina rayuwa har abada.

Kubawar Shari'a. 31:29, “Gama na sani bayan mutuwata, za ku ɓata kanku sarai, ku kauce daga hanyar da na umarce ku; Kuma sharri ya sãme ku a cikin rãyuwar ƙarshe. gama za ku yi mugunta a gaban Ubangiji, ku tsokane shi da aikin hannuwanku.”

Day 1

Matt. 24:39, “Ba su sani ba, sai rigyawa ta zo, ta kwashe su duka; haka kuma zuwan Ɗan Mutum zai zama.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Hukunci a zamanin Nuhu

Ka tuna waƙar, "Daki a maɓuɓɓugar ruwa."

Farawa 6: 1-16

Farawa 7: 1-16

A cewar 2 Bitrus 3:8, “Amma ƙaunatattu, kada ku jahilci wannan abu ɗaya, cewa rana ɗaya a wurin Ubangiji kamar shekara dubu ce, shekara dubu kuma kamar rana ɗaya ce.” Da wannan a zuciyarka za ka ga cewa a zahiri Adamu ya rayu kusan shekara dubu ɗaya wanda kusan kwana ɗaya ne a wurin Ubangiji.

Adamu ya haifi 'ya'ya maza da mata kuma danginsa suka yawaita. Kayinu kuma ya haifi 'ya'ya mata da maza. Mutane suka fara yawaita a duniya, aka haifa musu 'ya'ya mata; cewa ‘ya’yan Allah sun ga ‘ya’ya mata na mutane kyawawa ne; Suka auro musu dukan waɗanda suka zaɓa. Ba su taɓa yin shawara da Allah game da zaɓen mace ko haɗuwa a cikin aure ba. Wasu masu wa’azi sun gaskata ’ya’yan Allah da aka ambata a nan ’ya’yan Adamu ne, wasu kuma suna ɗaukan mala’iku ne da suke kallon duniya. Duk da haka wasu suna tunanin ’ya’yan mata na maza sun auri waɗannan mala’iku. Duk da haka wasu suna tunanin ’ya’yan Adamu sun yi aure ko kuma sun haɗu da zuriyar Kayinu.

Duk yadda ka kalli wadannan mutane ko mutane sun sabawa Allah a cikin mu'amalarsu da alakarsu. Kuma sakamakon ya kasance an haifi ribar a cikin ƙasa kuma mugunta da zalunci da rashin tsoron Allah sun lalatar da ƙasa. Kuma a cikin Farawa 6: 5, “Allah ya ga muguntar mutum ta yi yawa a duniya, kowane tunanin zuciyarsa kuma mugunta ne kullayaumin.” Kuma Allah ya ce, "Ruhuna ba kullum zai yi jihãdi da mutum ba, gama shi mutum ne."

Farawa 7: 17-24

Farawa 8: 1-22

Farawa 9: 1-17

A cikin wannan muguwar dabi’a a duniya, wadda Allah ya ce ta lalace; gama dukan 'yan adam sun ɓata tafarkinsa a duniya. A cikin Farawa 6:6, Ubangiji ya tuba da ya yi mutum a duniya, kuma ya ɓata masa rai a zuciyarsa.

Amma Nuhu ya sami tagomashi a gaban Ubangiji. Domin Nuhu mutum ne mai adalci, cikakke a zamaninsa, Nuhu kuwa ya yi tafiya tare da Allah.

Duniya ta lalace; gama dukan 'yan adam sun ɓata tafarkinsa a duniya. Allah ya ce wa Nuhu, “Ƙarshen dukan 'yan adam ya riga ni. gama duniya tana cike da zalunci ta wurinsu; Ga shi kuwa, zan hallaka su da duniya. Farawa, 7:10-23, “Bayan kwana bakwai, ruwan rigyawa yana bisa duniya. Dukan wanda yake numfashin rai a hancinsa, na dukan abin da yake a sandararriyar ƙasa ya mutu. sai Nuhu.

Farawa 6: 3: “Ubangiji kuwa ya ce, “Ruhuna ba koyaushe zai yi ta fama da mutum ba, gama shi ma nama ne: amma kwanakinsa za su zama shekara ɗari da ashirin.”

Farawa 9:13, “Na sa bakana cikin gajimare, zai zama alamar alkawari tsakanina da duniya.”

 

Day 2

2 Bitrus 2: 6, "Kuma ya mai da biranen Saduma da Gwamrata toka, ya la'anta su da rugujewa, yana mai da su abin koyi ga waɗanda za su yi rashin tsoron Allah."

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Hukunci a ranar Lutu

Ka tuna waƙar, “Dogara da Biyayya.”

Farawa 13: 1-18

Farawa 18:20-33

Matt. 10: 5-15

Lutu ɗan ɗan'uwan Ibrahim ne, kuma lokacin da Allah ya kira Ibrahim; ya dauki kaninsa tare, (filial dangantaka). Kuma da lokaci, Ibrahim da Lutu sun sami wadata kuma suka girma. A cikin ni'imominsu aka yi sabani kuma dole ne su rabu, kuma Ibrahim ya nemi Lutu ya zaɓi daga ƙasar da ke gabansu. Ya ce wa Lutu, Idan ka ɗauki hannun hagu, zan tafi dama; Ko kuwa ka tafi hannun dama, to, zan tafi hagu.

Lutu ya fara zaɓa, ya ɗaga idanunsa, ya ga dukan filayen Urdun, yana da ruwa sosai a ko'ina kamar gonar Ubangiji. Lutu ya yi tafiya zuwa gabas; kuma suka raba juna da juna; Sa'ad da ya kafa alfarwarsa zuwa Saduma. Amma mutanen Saduma mugaye ne, masu zunubi ne ƙwarai a gaban Ubangiji.

Farawa 19: 1-38

2 Bitrus 2:4-10

 

Allah ya nuna kamun kai a hukuncin zamanin Lutu a Saduma. Allah ya ziyarci Ibrahim a cikin surar mutum (Yesu Almasihu) da abokansa biyu (mala’iku), kuma sa’ad da yake wurin ya tattauna kukan Saduma da cewa zai ziyarci garuruwa ya halaka.

Ibrahim ya yi roƙo domin ɗan’uwansa da iyalinsa. Ya san ɗan’uwansa da iyalinsa suna bauta masa a dā kuma ya san wasu gaskiya game da Allah. Kamar yau da yawa daga cikinmu muna fatan cewa mun yi wa ’yan’uwanmu wa’azi na kusa da na nesa. Amma labarin Lutu ya nuna yadda yanayin rashin ibada zai iya ɓata imanin mutum, don rashin biyayya ga umurnin Allah kamar matar Lutu da sauran ’ya’yansa da surukansa da suka bi ta salon Saduma da Gwamrata. Allah ya aiko da wuta da ƙanƙara da kibiritu ta hallaka waɗannan garuruwa da mazaunanta. Matar Lutu kuma ta yi rashin biyayya ga umurnin Allah cewa kada ta waiwaya baya, amma ta yi hakan kuma aka mai da ita ginshiƙin gishiri. Allah yana nufin kasuwanci kuma wannan gwajin gwaji ne na hukunci mai girma ga waɗanda aka bari a baya su fuskanci. Kada ku ɗauki alamar dabbar, ko kuwa ku bauta wa gunkinsa.

Farawa 19: 24, "Sa'an nan Ubangiji ya yi ruwan sama a kan Saduma da Gwamrata da kibiri da wuta daga Ubangiji daga sama."

Farawa 19:26, “Amma matarsa ​​ta waiwaya daga bayansa, ta zama al'amudin gishiri.

Day 3

Ru’ya ta Yohanna 14:9-10, “Idan kowa ya yi sujada ga dabbar da siffarsa, ya karɓi alamarsa a goshinsa, ko a hannunsa; Shi ne zai sha daga cikin ruwan inabi na fushin Allah, wanda aka zuba ba gauraye a cikin ƙoƙon na hasala. kuma za a yi masa azaba da wuta da kibiritu a gaban mala’iku tsarkaka, da gaban Ɗan Ragon.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Hukunci a zamanin maƙiyin Kristi

Ka tuna waƙar, "Yaƙin yana Kunna."

Rev. 16: 1-16

Rev. 11: 3-12

Rev. 13: 1-18

Sa’ad da Allah ya fara zartar da hukuncinsa a kan azzalumai bayan an fassara shi, zai zama babba domin annabawa biyu daga Urushalima, mala’iku dabam-dabam da suke aiki da kuma murya daga haikalin Allah da ke sama za su yi wa’azi a duniya da abubuwa dabam-dabam. annoba. Menene dama akwai ga waɗanda aka bari a baya.

Za a yi fari, da yunwa, da cututtuka, da matsananciyar yunwa da ƙishirwa.

Amma ba za a sami jinƙai musamman idan maƙiyin Kristi ya rinjayi ka ka ɗauki alamarsa, ko ka bauta wa siffarsa, ko kuma ka ɗauki lambar sunansa. Ka tuna cewa babu wani mutum da zai iya saya ko sayarwa ba tare da ainihin maƙiyin Kristi da ke da alaƙa da alamar 666 ba.

Shaiɗan zai ruɗi mutane da yawa kamar yadda Yesu Kristi ya yi gargaɗi a Mat. 24:4-13. Yau ce ranar ceto, ku tabbatar da kiranku da zaɓenku. Ka kuɓuta daga waɗannan duka ta wurin tsayawa cikin Yesu Kiristi yayin da ƙofa a buɗe take. Domin ba da daɗewa ba za a rufe. Idan kun tsare kanku, yaya game da danginku, abokai har ma da makiyanku; Shin, kun yi nufin wani irin mugun abu a cikin ƙasa? Ka gargaɗe su kamar yadda Ubangiji da annabawa suka yi a zamaninsu sa'ad da shari'a take kan hanya.

Rev. 19: 1-21

Rev. 9: 1-12

Ezekiel 38: 19-23

Muna magana ne game da fushin Allah, wanda zai iya tsayawa. Dukkan abubuwa guda hudu na ruwa, wuta, guguwar iska, girgizar kasa da ayyukan volcanic duk suna zuwa a kan mutanen duniya, ba tare da natsuwa ba. Me yasa duk waɗannan ke faruwa? Domin mutane sun raina ƙaunar Allah ga dukan duniya, cikin Yesu Almasihu. Allah na ƙauna ya zama Allah na hukunci. Zai zama abin ban tsoro don kiyaye shi mai laushi

Ka yi tunani kuma ka yi nazarin Matta 24:21. Wannan abu da yake zuwa bai taba faruwa ba kuma ba zai sake faruwa ba. Me yasa za ku bar kanku ko masoyanku su shiga cikinsa kuma ku ɓace. Lokacin da kuka ji mutane suna cewa ƙaunatattuna, abin dariya ne, sai dai duk an rufe ku kuma kuna cikin Ubangiji Yesu Kiristi, ta wurin jinin fansa ta wurin Allah da kansa shi ne mutumin Yesu Kiristi, wurin da zai tabbata daga babban tsananin.

Ruʼuya ta Yohanna 19:20, “An kama dabbar, tare da shi, annabin ƙarya, wanda ya yi mu'ujizai a gabansa, wanda ya ruɗe waɗanda suka karɓi alamar dabbar, da masu yi wa siffarsa sujada. Waɗannan duka biyun an jefa su da rai a cikin tafkin wuta da ke ci da kibiri.”

Ru’ya ta Yohanna 16:2, “Sai wani mugun ciwo ya faɗo a kan mutanen da suke da alamar dabbar, da masu sujada ga siffarsa.”

Day 4

Ibraniyawa 11:7, “Ta wurin bangaskiya Nuhu, da Allah ya gargaɗe shi game da abubuwan da ba a taɓa gani ba tukuna, ya ji tsoro, ya shirya jirgi domin ceton gidansa; Ta wurinsa ya hukunta duniya, ya zama magada adalcin da ke ta wurin bangaskiya.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Yadda Nuhu ya tsira daga hukunci

Ka tuna waƙar, "Imanina yana kallonka."

Farawa 6: 14-22 Allah ya yi fushi da mutanen da ke duniya a zamanin Nuhu. Amma ba a nan aka fara ba. Zamanin Nuhu shi ne ƙarshen muguntar ’yan Adam da muguntar wannan tsara. Yi nazarin Farawa 4:25-26; bayan Kayinu ya kashe Habila, Hauwa’u ta haifi Shitu. Kuma ba a yi magana game da maza ba har da muhallin Adamu suna kiran Allah. Wataƙila abin sirri ne amma ba sanarwar jama'a ba.

Amma sa'ad da Shitu ya haifi ɗansa Enos bayan yana da shekara ɗari da biyar. Littafi Mai Tsarki ya bayyana cewa sai mutane suka fara kira ga sunan Ubangiji. Allah yana kiyaye wa kansa ragowar. Amma abubuwa sun yi muni kuma a ƙarshe Allah ya sami mutum cikakke cikin Nuhu, (Farawa 6:9). Allah kuma ya sami wasu halittu da ya ga sun cancanci shiga cikin jirgin Nuhu; Kwatankwacin Littafin Rai na Ɗan Rago. Don shiga cikin jirgin na ƙarshe na kubuta a cikin tsananin nan mai zuwa, dole ne sunanka ya kasance cikin Littafin Rai na Ɗan Rago tun daga farko ko kafuwar duniya. Nuhu da tawagarsa sun kubuta daga shari'a saboda jinƙan Go a kan Nuhu adali. Ya gaskata maganar Allah kamar yadda aka nuna ta bangaskiyarsa na yin biyayya ga Allah da gina jirgin, iyalinsa sun gaskata shi. An gwada su duka da jirgin. Da tsawon lokacin da aka ɗauka ana gina jirgin, ta yaya za a iya samun dukan waɗannan talikan a zaɓe su kuma a kawo su don su yi biyayya ga Nuhu da kuma cewa ba a taɓa yin ruwan sama ba kuma wannan katafaren ginin yana ƙasa ba kan kogi ba; Hakanan dole ne ya yi faɗa da masu ba'a da izgili har ma da shakkar kansa. Amma sun ci jarrabawar ta wurin bangaskiya, kuma jirgin ya tashi lafiya, ya sauka a kan Dutsen Ararat a Turkiyya ta yau.

Luka 21: 7-36 Yesu ya ce a cikin Yohanna 10:9: “Ni ne ƙofa: ta wurina in kowa ya shiga, zai tsira, za ya shiga ya fita, ya sami kiwo.”

Tun daga zamanin Yahaya Maibaftisma, har zuwa lokacin da Yesu ya zo, mulkin sama yana shan wahala, masu tashin hankali kuma suka kama shi da karfi, (Mat. 11:12.). Yesu Kiristi shine ƙofar cikin jirgin ceto da aminci, kamar yadda Nuhu ya shiga cikin jirgin da iyalinsa da kuma halittar da Allah ya yarda da shi kuma Allah ya rufe ƙofar. Shin da gaske kun sami ƙofar kuma kun shiga cikin jirgin ceto da aminci? Wannan ita ce kadai hanyar kubuta daga hukuncin tsanani mai zuwa.

Yi addu'a don samun aminci kamar Nuhu adali. An ɗauke shi a matsayin adali domin ya gaskata maganar Allah game da hukuncin tufana. Yau kun gaskanta hukuncin wuta mai zuwa?

Farawa 7:1, “Ubangiji kuma ya ce wa Nuhu, Ka zo da dukan iyalinka cikin jirgin; gama na ga mai adalci a gabana cikin wannan tsaran.”

2 Bitrus 2:5, “Ba kuwa ya bar zamanin dā, amma ya ceci Nuhu mutum na takwas, mai shelar adalci, ya kawo rigyawa bisa duniyar marasa tsoron Allah.”

Day 5

2 Bitrus 7-8, “Ya ceci Lutu adali, yana baƙin ciki da ƙazantar mugaye: gama wannan adali yana zaune a cikinsu, yana gani yana ji, yana ɓata ransa mai adalci kowace rana da ayyukansu na haram.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Yadda Lutu ya tsira daga hukunci

Ka tuna waƙar, “Tsaya Kan Alkawari.”

Farawa 18: 17-33

Farawa 19: 1-16

Kubutar Lutu ta fara ne da ceton Ibrahim. Sa’ad da Allah ya gaya wa Ibrahim abin da ke faruwa a Saduma da kuma hukuncin da zai zo mata. Ya tuna da ɗan'uwansa da iyalinsa da labarin da aka ba su game da Kawu Nuhu; cewa idan Allah ya ce wani abu sai ya aikata shi.

Ibrahim ya yi addu'a ga Ubangiji domin jinƙai ido da ido, amma yanayin Saduma ya yi muni sosai har Ubangiji ya ce wa Ibrahim, kana magana ne a kan bar wa Saduma a kan adalai hamsin: idan na sami goma ba zan hallaka ta ba. Lallai Ibrahim ya gaji sosai. Yayan nasa yana da babban iyali ciki har da bayi wanda ya zama dole ya rabu kuma ya sami ƙarin albarkatu. Ibrahim, mutum mai bangaskiya tabbas ya rene ɗan’uwansa da dukan iyalinsa cikin hanyoyin Ubangiji. Amma Saduma ta yi musu babban sha'awa, ban da Lutu mai fushi.

Dole ne Allah ya zo da kansa da wasu mutane biyu ko mala'iku ko Musa da Iliya (ka tuna da sāke kamanni) Ya ɗauki mutanen biyu ta yin amfani da ikon allahntaka don kama Lutu, matarsa ​​da 'ya'yansa mata biyu kuma suka fitar da su da ƙarfi daga Shari'a a cikin Shari'a. gaban Ubangiji, tare da umarnin kada a waiwaya baya, amma ba duka suka bi umarnin ba, don haka uku ne kawai suka yi biyayya kuma suka tsira. Nawa ne za su tsira a cikin gidanku?

2 Bitrus 2:6-22

Farawa 19: 17-28

Lokacin da kuka tsere daga zunubi, kada ku bar adireshin turawa, don tuntuɓar gaba. Duk zunubin da ya same ku cikin sauƙi sa’ad da aka kuɓutar da ku ta wurin ikon Kiristi Yesu, kada ku koma kamar alade ko kare ga abubuwan da suka gabata; yana sa ka ƙyale alade ko ruhun kare su koma cikin rayuwarka.

Biyayya da bangaskiya cikin Maganar Allah na taimakon ceton duk wanda zai gaskata alkawuran Allah.

A cikin Farawa 19:18-22, Lutu ya kira shi Ubangiji (sai ta wurin Ruhu Mai Tsarki). Lutu ya ce wa Ubangiji, “Ga shi, bawanka ya sami tagomashi a wurinka, ka kuma ɗaukaka madawwamiyar ƙaunarka, wadda ka nuna mini wajen ceton raina. Duwatsu kuma raina zai rayu.

“Ubangiji kuwa ya karɓi roƙon Lutu game da wannan kuma, cewa ba zan rushe wannan birni ba, wanda ka faɗa.”

Allah yana jinƙai ga masu nemansa. Ku neme shi da wuri domin a same shi ya cece ku.

2 Bitrus 2:9, “Ubangiji ya san yadda ya ceci masu-adalci daga jaraba, da kuma ajiye azzalumai har zuwa ranar shari’a.”

Farawa 19:17, “Ya ce, “Ka tsere don ranka; Kada ku dubi bayanku, kada ku tsaya a dukan fili. Ku tsere zuwa dutsen, don kada ku hallaka.”

 

Luka 17:32, “Ku tuna da matar Lutu.”

Day 6

Zabura 119:49, “Ka tuna da maganar bawanka, wadda ka sa ni in yi bege.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Yadda waliyyai suka kubuta daga hukunci

Ka tuna da waƙar, "Zan sadu da ku da safe."

Ru’ya ta Yohanna 13;8-9

John 3: 1-18

Mark 16: 16

Ayyuka 2: 36-39

1 Tas. 4:13-18

Anan hukunce-hukuncen da aka yi la'akari da su sun kasance masu fahariya ko kusa da shi.

tsarkakan da suka fara daga Anuhu, sun tsira daga shari'a domin an rubuta cewa ya wuce bangaskiya aka fassara cewa kada ya ga mutuwa; amma ba a same shi ba, domin Allah ya ɗauke shi: gama kafin fassararsa ya yi wannan shaida cewa ya gamshi Allah, (Ibran. 11:5, Farawa 5:24). Ya san cewa rigyawa tana zuwa, kuma a annabci ya kira ɗansa Metusela; ma’ana a shekarar tufana ko kuma lokacin da Metusela ya mutu wanda hakan zai zama alamar cewa rigyawar hukuncin Nuhu, jikansa zai auku.

Saboda haka ta fassara Anuhu ya tafi kafin Rigyawar.

 

Nuhu kuma ya tsira daga hukuncin rigyawa ta bangaskiya, da aka yi wa Allah gargaɗi game da abubuwan da ba a gani ba tukuna, an motsa su tsoro (biyayya), shiryayye jirgin domin ceton gidansa: ta wurinsa ya hukunta duniya, ya zama magajin adalcin da ke ta wurin bangaskiya.

Ibrahim ya yi tafiya tare da Allah sai kawai ya ga Saduma daga nesa kuma shari'a ta mamaye ta da garuruwan da ke kewaye.

Lutu ya sami ceto kamar ta wuta, ya fitar da shi daga shari'a ta wurin sa baki na zahiri na Allah domin Ibrahim ya yi roƙo.

1 Bitrus 1:1-25

Rev. 12: 11-17

Rev. 20: 1-15

1 Yohanna 3:1-3

Matattu salihai waxanda suke kusa da jahannama a ƙasa da Aljanna da wuta, suna ƙarƙashin ƙasa; An kubutar da su daga ƙasa kuma aka ɗauke su zuwa sama lokacin da Yesu ya mutu akan giciye kuma ya tashi a rana ta uku. A cikin waɗannan kwanaki 3 ya yi wa ruhohin da ke kurkuku wa’azi (Nazari 1 Bitrus 3:18-22; Zabura 68:18 da Afisawa 4:10).

Shi ya sa a cikin Ru’ya ta Yohanna 1:18, Yesu ya ce, “Ni ne mai-rai, na kuwa mutu; Ga shi, ina da rai har abada abadin, Amin. kuma suna da makullan jahannama da na mutuwa.”

Fassarar zaɓaɓɓu a cikin 1st Thess. 4:13-18, ita ce hanya mafi aminci ta guje wa hukuncin Allah. Amma dole ne ku fara samun ceto, sunanku kuma ya kasance a cikin littafin rai na 'yan raguna tun daga farko.

Wasu za su shiga cikin ƙunci mai girma da kuma kashe da yawa da kuma yi shahada domin Kristi. Sun ci nasara da dabbar ta wurin jinin Ɗan Ragon, da kuma maganar shaidarsu. Ba su kuma ƙaunaci rayukansu har mutuwa ba.

Zabura 50:5-6, “Ku tara tsarkakana gare ni; waɗanda suka yi alkawari da ni ta wurin hadaya. Kuma sammai za su bayyana adalcinsa, gama Allah ne da kansa mai shari'a. Selah."

Zakariya 8:16-17, “Waɗannan su ne abubuwan da za ku yi; Ku faɗa wa kowane mutum gaskiya ga maƙwabcinsa; Ku zartar da hukuncin gaskiya da salama a ƙofofinku. Kuma kada ɗayanku ya yi tunanin mugunta a cikin zukatanku ga maƙwabcinsa. Kuma kada ku so rantsuwar ƙarya; gama duk waɗannan abubuwa ne da na ƙi, in ji Ubangiji.”

Day 7

Ibraniyawa 11:13-14, “Dukan waɗannan sun mutu cikin bangaskiya, ba su karɓi alkawuran ba, amma da suka gansu daga nesa, suka rinjaye su, suka rungume su, suka kuma shaida cewa su baƙi ne da mahajjata a duniya. Domin masu faɗar irin waɗannan abubuwa sun bayyana a fili cewa suna neman ƙasa.” Aya ta 39-40, “Dukan waɗannan kuwa, tun da suka sami kyakkyawan rahoto ta wurin bangaskiya, ba su sami alkawarin ba: da yake Allah ya tanadar mana da wani abu mafi kyau, domin kada su zama cikakke, sai tare da mu.”

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Wasu mutane alamu ne da rahamar Ubangiji; Adamu, Metusela; Nuhu da tafsirin waliyyai.

Ka tuna waƙar, "Ka kusantar da ni."

Farawa 1:26-31;

Farawa 2:7-25;

Farawa 3: 1-24

Farawa 5: 24

1 Korintiyawa. 15:50-58

Allah ya ji tausayin Adamu, ya kai shi gabanin hukuncin rigyawa, idan ka lissafta shekarunsa. Allah kuma ya gaya wa Adamu yana cewa, “Kada ka ci daga itacen sanin nagarta da mugunta. Domin a ranar da kuka ci, lalle za ku mutu.

Ya mutu a ruhaniya, nan da nan amma rayuwarsa ta zahiri ta ci gaba har ya kai shekara 960. Duk da haka, ka tuna 2 Bitrus 3:8, cewa rana ɗaya a wurin Ubangiji kamar shekara dubu ce, shekara dubu kuma kamar rana ɗaya ce. Don haka za ka ga cewa Adamu ya mutu a ranar da ya yi zunubi; ko da yake ya rayu tsawon shekaru 960, yana nan a cikin kwana ɗaya. Har ila yau, rigyawar Nuhu ta faru a cikin kwana ɗaya daga halittar Adamu a rubuce.

Dukansu Anuhu, Nuhu, Lutu da Iliya duk alamu ne ga wannan tsara na ƙarshe, domin Yesu Kristi lokacin da yake duniya ya ambata su. Ya ce kamar a zamanin Naoh da kuma kamar a zamanin Lutu; annabce-annabce suna kan wannan tsara. Kun shirya?

Farawa 5:1-5;

Farawa 5: 8-32

2 Sarakuna 2:8-14.

Ayyuka 1: 1-11

1 Tas. 4:13-18

Methuselah, kamar yadda ma'anar sunansa yake, "shekarar Rigyawa", abin lura ne. Allah ya gaya wa Anuhu game da rigyawa kuma ya sa masa suna Metusalah, wanda kuma gargaɗi ne da kuma jinƙan Allah. Allah yana cewa shekarar da Metusela ya mutu rigyawar da za ta hukunta duniya za ta zo.

Idan kun kasance kuna neman wata aya a gabanin ku tuba Allah ya ba su shekara amma nawa ne suka yi imani, suka tuba kuma suka tuba. Hakanan yana faruwa a yau tare da dukan alamu na Littafi Mai Tsarki da aka ba da, duk da haka mutum ya yunƙura ya saba wa Allah. Me kuma Allah zai iya yi?

Allah ya fitar da Adamu da Hauwa'u a gaban rigyawa, kuma

Metusela ita ce alamar, bisa ga ma'anar sunansa. An kuma ceci Nuhu da iyalinsa a cikin jirgin, lokacin rigyawa.

Farawa 5:1, “Wannan shi ne littafin zuriyar Adamu. A ranar da Allah ya halicci mutum, cikin siffar Allah ya yi shi.”

Farawa 6: 5, Allah kuwa ya ga muguntar mutum ta yi yawa a duniya, kuma kowane tunanin zuciyarsa mugunta ne kullayaumin.

Farawa 5:13, “Allah kuwa ya ce wa Nuhu, ƙarshen dukan masu-rai ya zo gabana; gama duniya tana cike da zalunci ta wurinsu; Ga shi kuwa, zan hallaka su da duniya.”