Me ya faru da gaskiya Bar Tsokaci

Print Friendly, PDF & Email

Me ya faru da gaskiya Me ya faru da gaskiya

Abin da ya ɓace a duniya na duniya da kuma yawancin addinai a yau shine kalmar gaskiya. Yawancin malaman addini da na addini a yau duk karya suke yi wa talakawa, ministoci, likitoci, masana kimiyya, sojoji, jami’an tsaro, masana kudi, ma’aikatan banki, kungiyoyin inshora, malamai, ’yan siyasa da sauran su. Ƙarya kamar tana da ban sha'awa domin sau da yawa tana cike da yaudara kuma tana iya burgewa. Karya tana zuwa ta hanyoyi daban-daban, kamar karya karya, karya, karya, karya, karairayi, karairayi da sauransu. Mutane suna faɗin ƙarya saboda dalilai da yawa, amma galibi don sarrafa, tasiri da sarrafawa; musamman maƙaryata. Ga ’yan siyasa karya wani bangare ne na abincinsu, abin da ba a yarda da shi ba ne, amma abin fahimta, domin siyasa ba ta da tarbiyya. Amma babban abin bakin ciki shi ne wurin, matsayi da karbuwar karya a cikin da'irar addini da ma abin kunya a tsakanin masu ikirarin kiristanci. Dalilin wadannan duka kuwa shi ne, wani abu ya faru da gaskiya a rayuwarsu da ta gama gari. Kishiyar gaskiya karya ce. Ga waɗanda ba su da ceto, ba su fi sani ba; Haka mu ma a zamanin da, har Yesu Almasihu ya shigo cikin rayuwarmu. Amma ga wanda ya ji gaskiya ya sayar, abin tausayi ne. Duk lokacin da ka sayar da gaskiya, ka sake ci amanar Yesu Kiristi a hanya.

Menene gaskiya? A kodayaushe ana rike gaskiya a matsayin kishiyar karya. Gaskiya a haƙiƙance tabbatacciya ce ko kuma babu shakka. Gaskiya tana da mahimmanci ga daidaikun mutane da kuma ga al'umma. A matsayinmu ɗaya, kasancewa da gaskiya yana nufin za mu iya girma kuma mu manyanta, koyo daga kurakuranmu. Kuma ga al’umma, gaskiya tana sanya zumuncin zamantakewa, kuma karya tana karya su. Gaskiya ga Kirista bayyanuwar Almasihu ce a cikin ku. Lokacin da kai Kirista ya yi ƙarya, to, tsohon ya sake tashi; Kuma idan kun ci gaba da faranta wa tsohon halinku, da sannu za ku fāɗi daga bangaskiya; Domin kuwa ba za a sami sarari ga gaskiya a cikinku ba.

Yesu ya ce, a cikin Yohanna 8:32, “Za ku san gaskiya kuma, gaskiya kuwa za ta ‘yanta ku.” Hakika, hakika, ina gaya muku, duk wanda ya yi zunubi bawan zunubi ne, (kana cikin bautar Shaiɗan, sai dai idan kun tuba, kuka yi kira ga Ubangiji)” (aya 34). Kuma a cikin aya ta 36, ​​Yesu ya ce, “Saboda haka idan Ɗan zai ‘yantar da ku, za ku zama ’yantu da gaske.” Shugabannin Kirista, da suka haɗa da manzanni, annabawa, annabawa, masu shelar bishara, bishops, fastoci, manyan masu kula, masu kula da su, dattawa da dattawa, mata dattijai da membobin ƙungiyar mawaƙa, sannan ikilisiya; duk suna kewayawa ta duk waɗannan. Duk waɗanda suke so su sami ’yanci da gaske, su kasance masu ’yanci, dole ne su zauna cikin gaskiya. Amma abin takaici da yawa da ke cikin ikon coci suna kokawa su bi gaskiya. Ƙarya ta zama wani ɓangare na mutane da yawa. Ba su da hankali kuma suna karɓar gaskiya (Yesu Kristi Ubangiji, Kalman). Yawancin wadannan shugabanni sun shafe mambobinsu da irin wannan karya; cewa yanzu sun gaskata ƙarya. Menene ya faru da gaskiya a rayuwarka, menene laifin ka ga Yesu Kristi ko maganarsa? A cikin Yohanna 14:6, Yesu ya ce, “Ni ne hanya, ni ne gaskiya, ni ne rai.” Yesu Kristi shine gaskiya.

Shugabannin Kirista da yawa, waɗanda suke ɗauke da Littafi Mai Tsarki; ko kuma wanda Littafi Mai-Tsarki ke ɗauke da su, sun sayar da gaskiya ta hanyar, yin shiru a gaban ƙarya ko jure wa ta ko dawwama. Kuma kada ku sani cẽwa lalle sũ, sun sayar da gaskiya. Nazarin 1st Tim. 3: 1-13, idan kun kasance masu gaskiya ga kanku da kuma Allah, zai buɗe idanunku ga gaskiyar bisharar da za ta iya 'yantar da ku. Kuna tambaya, ina dattawan da ke cikin waɗannan majami'u? Abin baƙin ciki shine, yawancin waɗannan majami'u suna nada diakoni bisa zaɓin fasto, matakin ba da gudummawa, alamar matsayi, matsayin tattalin arziki, ƴan uwa, surukai da sauransu; kuma ba bisa ga littattafai ba. Limamai a lokuta da yawa, ba sa gani ko magana game da kowace ƙarya ko magudi ko kurakurai a cikin coci. Wannan na faruwa ne saboda cin riba da tsoratarwa. Wasu sun yi shiru saboda muguntar da suka sani ko suka shiga, a cikin coci. Deacon ba za a zama biyu harshe, amma shi ne ko'ina a cikin da yawa diakoni. Ya kamata su riƙe asirin bangaskiya (ciki har da gaskiya) cikin lamiri mai tsabta. Amma da wuya a samu (amma za a fara shari'a a dakin Allah) kwanakin nan. Kafin zaɓen dattijo dole ne a fara gwada shi, amma wa ya yi haka a yau, (sun manta cewa za a fara shari'a a cikin Haikalin Allah). 1 Tim. 3:13, ta ce, “Gama waɗanda suka yi amfani da aikin dikon da kyau, suna saya wa kansu matsayi mai kyau, da gaba gaɗi mai-girma cikin bangaskiyar da ke cikin Kristi.”

Shin Allah zai taimaki ikilisiya ta koma ga tsarin Littafi Mai Tsarki kafin hukunci ya tsananta? Begen ikilisiya yana iya dogara ga diakoni ko dattawa da suke da aminci ga gaskiya, (Yesu Kristi). Ina gaba gaɗi cikin bangaskiyar waɗannan mutanen? Me yasa yawancin harsuna biyu suke? Yakamata su rike sirrin imani, shin ya hada da yin karya da suturta shugabanni na karya? (Shaidan uban karya ne). Yohanna 8:44, ta ce: “Ku na ubanku Shaiɗan ne, sha’awoyin ubanku kuma za ku yi. Shi mai kisankai ne tun farko, bai zauna cikin gaskiya ba, domin babu gaskiya a cikinsa. Idan ya fadi qarya, (ko da ta hanyar mutane) sai ya fadi nasa, domin shi maqaryaci ne kuma uban ta. Aya ta 47 ta ce, “Wanda ke na Allah yana jin maganar Allah: saboda haka ba ku ji su ba, domin ku ba na Allah ba ne.” Me ya faru da gaskiya? Mutanen Allah da ya kamata su jagoranci jama'a sun sayar da gaskiya sun hadiye karya daga shaidan. Sun ciyar da da yawa da waɗannan ƙaryar a cikin magana da kuma a aikace. Ka tuna, 1 Bitrus 4:17, “Gama lokaci ya yi da za a fara shari’a daga Haikalin Allah: kuma in da mu aka fara farawa, menene ƙarshen waɗanda ba sa biyayya da bisharar Allah?”

Karin Magana 23:23 ta ce: “Ka sayi gaskiya, kada ka sayar da ita: hikima, da koyarwa, da fahimi.” Lokacin da kuka ƙaryata, sarrafa ko ba da gangan ba da wani sashe na maganar Allah, kuna ƙarya, kuna sayar da gaskiya: suna sayar da Kristi ko suna cin amana shi a kaikaice. Tuba yanzu shine kawai mafita. Mutane da yawa sun sayar da gaskiya, sun kuma yi sulhu: amma Yesu Kiristi cikin jinƙansa, ya ƙara ƙara kira ga ikkilisiya ta yau, Laodicea. A cikin Ru’ya ta Yohanna 3:18, ya ce: “Ina ba ka shawarar ka saya mini zinariya da aka gwada a cikin wuta, (dabi’a ko halin Yesu Kiristi da aka gwada), domin ka zama mawadaci, (ba ta wurin ƙarya ba, da yaudara da yaudara ba); da kuma fararen tufafi, (ceto na gaskiya, adalci cikin Almasihu) domin ka zama tufafi, da kuma abin kunya, (wanda yake a ko'ina a cikin ikilisiyoyi da yawa) tsiraicinku ba bayyana; da ceton ido, (gani mai gaskiya da gaskiya da hangen nesa na Ruhu Mai Tsarki) domin ku gani.”

Shin duk wanda ba wanda ba a yi wa laifi ba, ya ƙaryata Yohanna 16:13, “Duk da haka, sa’ad da shi, Ruhu na gaskiya ya zo, zai bishe ku cikin dukan gaskiya (Abin da ya faru da gaskiya a cikinku) zai bishe ku cikin dukan gaskiya. .” Ba da daɗewa ba za a fara shari'a a ɗakin Allah. Me ya faru da gaskiya? Duhu yana rufe coci sosai domin sun sayar da gaskiya kuma suna son ƙarya. Tuba ya! Shugabannin ikkilisiya da ku diakoni kafin lokaci ya kure. Idan ba za ku iya samun gaskiya a cikin shugabannin cocinku ba, to lokaci ya yi da za ku nemi Allah ya cece ku kuma ya jagorance ku zuwa wurin ibada na gaskiya, kuma kada ku ɗauki tsohuwar kayan cocin. Me ya faru da gaskiya; ko a cikin ku? Ubangiji ka yi rahama. Ya makara, tuba Ya! Church.

131- Abin da ya faru da gaskiya

 

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *