Shiru fa

Print Friendly, PDF & Email

Shiru faShiru fa

Nan da nan, sa’ad da Ɗan Ragon ya buɗe hatimi na 7, sai aka yi shiru a sama na kusan rabin sa’a. Dukan miliyoyin mala’iku, da namomin jeji huɗu, da dattijai ashirin da huɗu, da waɗanda suke sama sun yi shiru. Babu motsi. Yana da matukar tsanani cewa dabbõbi huɗu da ke kewaye da kursiyin waɗanda suke bauta wa Allah suna cewa Mai Tsarki, Mai Tsarki, Mai Tsarki, dare da rana nan da nan suka tsaya. Babu aiki a sama. Shaiɗan da ya taɓa zama a sama kuma bai taɓa ganin irin wannan abu ya ruɗe ba, kuma dukan hankalinsa ya mai da hankali ga ganin abin da zai faru a sama. Amma Shaiɗan bai san cewa Allah yana kan kursiyin kuma a duniya a lokaci guda yana shirye ya ɗauki amaryarsa ba zato ba tsammani. Ka tuna Yohanna 3:13, zai share ƙura don fahimtarka.

A duniya akwai wani bakon abu da ya faru; (Yohanna 11:25-26). An yi shiru a sama, amma a cikin ƙasa, tsarkaka suna fitowa daga kaburbura kuma waliyai waɗanda ke raye da kuma sauran suna shiga wani nau'i na daban, waɗanda aka keɓe tun kafuwar duniya: “Ni ne tashin matattu, Ni ne Rai,” Ni ne. nan in kai kayana gida. Sama tayi shiru tana jira. Zai zama kwatsam, cikin ƙyaftawar ido, cikin ɗan lokaci. “Amma game da wannan rana da wannan sa’a ba wanda ya sani, ko mala’ikun da ke sama, ko Ɗan, sai Uban.” (Markus 13:32).

Rev. 8: 1, "Da ya buɗe hatimi na bakwai, sai aka yi shiru a sama kamar rabin sa'a. " Zabura 50:1-6; “Allah Maɗaukaki, Ubangiji, ya faɗa, Ya kira duniya tun daga fitowar rana har zuwa faɗuwarta. Allah ya haskaka daga Sihiyona, cikakkar kyawu. Allahnmu zai zo, ba zai yi shiru ba, Wuta za ta cinye a gabansa, tana kuma yi masa hadiri. Zai yi kira ga sama daga sama, da duniya, domin ya yi shari'a ga jama'arsa. Ku tara tsarkakana gare ni; waɗanda suka yi alkawari da ni ta wurin hadaya, (kuma Matta 20:28); Kuma sammai za su bayyana adalcinsa, gama Allah ne da kansa mai shari'a. Selah." Nazarin Heb. 10:1-18, da Ru’ya ta Yohanna 5:6, “Sai ya ce, “Ga shi, na zo in aikata nufinka, ya Allah. Ya ɗauke ta farko domin ya kafa ta biyun. Ta wurin wannan nufin, an tsarkake mu ta wurin ba da jikin Yesu Kristi sau ɗaya har abada.”

Matt. 25:10, “Kuma yayin da suka je saye, ango ya zo; waɗanda suka shirya suka shiga tare da shi wurin ɗaurin, aka rufe ƙofa.” Hakanan a ciki Ru’ya ta Yohanna 12:4-5, “Macijin kuwa ya tsaya a gaban macen da za ta haihu.Shaidan yana kallo ya cinye yaron da mace sanye da rana, amma shiru a sama ya jefa shi da rundunarsa cikin rudani. Lallai ya kasance yana shawagi a sararin sama, tabbas an tsaga shi tsakanin sama da kasa; yana qoqarin ganin mene ne sanadin yin shiru a sama da ya kasa zuwa, ita kuma macen da ke cikin haihu za ta haihu)., domin ta cinye ɗanta da zarar an haife shi. ( Nazari Rom. 8:19-30 ). Sai ta haifi ɗa namiji, wanda zai mallaki dukan al'ummai da sandan ƙarfe: aka ɗauke ɗanta zuwa ga Allah, da kursiyinsa.” Karanta Matt. 2:1-21, za ka ga yadda Shaiɗan ta wurin Hirudus ya yi ƙoƙari ya kashe ɗa, Yesu Kristi ta wajen ruɗi, yana da’awar son bauta masa. Amma ta wurin wahayi, an ɗauke yaron-Allah daga hanyar cutarwa.

Sa’ad da Shaiɗan, macijin, ya kasa kashe ɗan Yesu, sai ya je ya kashe ’yan’uwansa, yara ’yan shekara 2 zuwa ƙasa a Bai’talami da dukan iyakarta. An yi kuka a Rama kamar yadda Irmiya ya annabta (Mat. 2:16-18). Wannan guduwar gwaji ce. Yanzu a cikin Ruya ta Yohanna 12:5, macen ta haifi ɗa namiji, an ɗauke ɗanta zuwa ga Allah da kursiyinsa. Sa'an nan kuma aiki ya sake komawa cikin sama. Yohanna 14:3 ya zo a wannan lokaci. Ba wanda ya san rana ko sa'a; ba mala'iku ba, ko wani wanda ke cikin sama, ko da Ɗan, sai dai Uba kaɗai. Yesu ya ce, Ni da Uba ɗaya muke, (Yahaya 14:11). An rufe kofa a duniya (Mat. 25:10) kuma an buɗe ƙofar cikin sama (R. Yoh. 4:1); wanda yayi kama da Fassara, amma da yawa an rufe su, tsanani.

An ɗauke yaron (zaɓaɓɓu) zuwa sama (R. Yoh. 12:5), ta ƙofar buɗewa. Sannan kuna da jimlar cikar 1st Koranti. 15:50-58, “Ga shi, ina nuna muku wani asiri; Ba dukanmu za mu yi barci ba, amma dukanmu za a sāke, nan da nan, cikin ƙiftawar ido.” Mun kuma karanta a cikin 1st Tas. 4: 13-18, "Gama idan mun gaskata Yesu ya mutu, ya tashi kuma, haka kuma waɗanda suke barci cikin Yesu Allah za su zo tare da shi, - Gama Ubangiji da kansa zai sauko daga sama da sowa, da muryar Ubangiji. Shugaban mala'iku, da trump na Allah: kuma matattu cikin Almasihu za su fara tashi (Dukkanin sirri da azumi. A lokacin shiru ne za a yi ihu, murya da busa, cewa Shaidan ba zai san komai a kai ba, wadanda aka bari a baya ba za su ji ba, ba su san komai ba. Ku tashi mu da muke raye da mu za mu ji, amma biyu za su kwanta, ɗaya za a ji, a canza, ɗayan kuma ba zai ji kome ba, a bar shi a baya. a kama ko ba za ku ji ba a bar ku a baya)? Sa'an nan mu da muke da rai, da sauran, za a fyauce mu tare da su cikin gajimare, mu sadu da Ubangiji cikin iska: haka kuma za mu kasance tare da Ubangiji har abada.

Macijin ya yi ƙoƙari ya kashe yaron-Allah ta hannun Hirudus a cikin Mat. 2: 16-18. Zai yi ƙoƙari ya halaka ɗan yaron (R. Yoh. 12:12-17). Zai yi fushi da macen da ta saye da rana. Yayin da Shaiɗan ya ruɗe kuma ya shagala, sai aka kama yaron nan da nan zuwa ga Allah da kursiyinsa kuma aka jefar da shi a ƙasa. “Saboda haka ku yi murna, ya ku sama (shuru ya ƙare. Zaɓaɓɓen iri yana gida), ku da kuke zaune a cikinsu. Bone ya tabbata ga masu hana ƙasa da teku, domin shaidan ya sauko muku, yana da fushi mai-girma, domin ya san yana da ɗan lokaci kaɗan.”

"Macijin kuwa ya fusata da matar, ya tafi ya yi yaƙi da sauran zuriyarta, (masu tsanani waɗanda aka bari a baya sa’ad da aka rufe ƙofa) waɗanda suke kiyaye umarnan Allah, suna kuma shaidar Yesu Almasihu.” (aya ta 17). Ina za ku kasance sa'ad da aka yi kururuwa har za a ta da matattu, aka yi shiru a sama; amma sai ya ce saboda haka ku yi murna ya sammai, da ku da kuke zaune a cikinsu, amma kaiton masu hana duniya. Ina zaku kasance? Tabbatar da tabbatar da kiranku da zaɓenku. Ku tuba ku tuba.

170 - Me shiru