Kada ku watsar da amincewar ku Bar Tsokaci

Print Friendly, PDF & Email

Kada ku watsar da amincewar kuKada ku watsar da amincewar ku

A cewar Heb. 10: 35-37, “Don haka kada ku yar da amincewarku, wanda ke da babban sakamako. Gama kuna buƙatar haƙuri don, bayan kun aikata nufin Allah, ku karɓi alkawarin. Gama in an jima kaɗan, mai zuwa zai zo, ba kuwa zai yi jinkiri ba. ” Amincewa a nan yana da alaƙa da amincewa da kalmar da alkawuran Allah. Allah ya ba mu maganarsa da alkawuran da yawa. Don mu ne mu gaskata kuma mu aikata su. Amma Shaiɗan yana yin duk abin da zai sa mutum ya jefar, ya ƙaryata ko shakkar kalmar ko/da alkawuran Allah. Maganar Allah tana da tsabta, Karin Magana 30: 5-6, “Kowane maganar Allah mai tsabta ce: Shi garkuwa ne ga waɗanda suka dogara gare shi. Kada ka ƙara da kalmominsa, don kada ya tsauta maka, a same ka makaryaci. ” Babbar hanyar da shaidan ke aiki akan masu bi shine ya sanya su yin shakku ko tuhumar kalma da ayyukan Allah, ta hanyar juya halin ɗan adam.

Za ku iya tsayar da shaidan akan tafarkinsa ta hanyar yin abin da maganar Allah ta ce, “Ku yi tsayayya da shaidan (ta wurin yin amfani da gaskiyar maganar Allah, wanda shine iko) zai gudu daga gare ku, (Yakubu 4: 7). Ka kuma tuna cewa bisa ga 2nd Kor. 10: 4, “Makaman yaƙinmu ba na jiki ba ne, amma masu ƙarfi ne ta wurin Allah don rugujewar garuruwa: Rage hasashe, da kowane babban abin da ke ɗaukaka kansa da sanin Allah, da kawo kowane tunani zuwa bauta. biyayyar Kristi. ” Harin abokan gaba koyaushe yana haifar da matsaloli da lamurra ga tsarkaka; yana farawa tare da kai hari ga tunanin ku kuma a hankali yana ci a amincewar ku. Kafin kowane fitarwa.

Shin kun taɓa tunanin abin da ya faru da Yahuda Iskariyoti wanda ya ci amanar Yesu Kristi? Ka tuna cewa yana ɗaya daga cikin zaɓaɓɓun manzanni goma sha biyu. An daukaka shi a matsayin wanda ke ajiye jakar (ma'aji). Sun fita yin wa'azi kuma aljanu suna ƙarƙashin manzannin kuma an warkar da mutane da yawa, (Markus 6: 7-13). Ubangiji kuma ya aika saba'in da biyu da biyu a gabansa zuwa cikin kowane birni da wuri, inda shi kansa zai zo ya ba su ikon aya ta 19, (Luka10: 1-20). A cikin aya ta 20, sun dawo suna murna; amma Ubangiji ya ce musu, “duk da haka, kada ku yi farin ciki da wannan, cewa ruhohi suna ƙarƙashin ku; amma ku yi farin ciki, domin an rubuta sunayenku a sama. ” Yahuza ya ci gaba da yin wa’azi, ya yi wa’azi kuma ya fitar da aljanu kuma ya warkar da marasa lafiya haka ma sauran manzannin. Sannan kuna tambaya ina Yahuda ya yi kuskure? Yaushe ya watsar da amincewarsa?

Kada ku watsar da amincewarku domin akwai lada a ƙarshe. amma da farko dole kuyi haƙuri, sannan kuyi nufin Allah kafin ku sami alƙawarin Allah. Yahuda ba zai iya yin haƙuri ba. Idan ba ku da haƙuri za ku iya samun kanku ba ku yin nufin Allah kuma ba za ku iya samun alƙawarin wanda shine lada ba. Yanzu zaku iya fara tunanin idan zai yiwu, yaushe kuma me ya sa Yahuda ya watsar da amincewarsa. Mai yiyuwa ne a koya daga wannan halin.

A cikin Yohanna 12: 1-8, zaku gano cewa bayan Maryamu ta shafa ƙafafun Yesu ta kuma goge ƙafafunsa da gashinta, bai yi kyau da Yahuza ba (halayyar gano kuskure). Yana da hangen nesa. A cikin aya ta 5, Yahuza ya ce, "Don me ba a sayar da wannan man shafawa dinari ɗari uku ba, aka ba gajiyayyu?" Wannan shine wahayin Yahuza kuma ya zama lamari, a cikin zuciyarsa da tunani. Kudi ya zama silar sa. Yahaya ya ba da wannan shaidar a aya ta 6, “Wannan (Yahuza) ya faɗi, ba don ya kula da matalauta ba; amma saboda shi barawo ne, kuma yana da jakar (ma'aji), kuma yana ɗaukar abin da aka saka a ciki (kuɗi). ” Wannan shaidar tana ba ku ra'ayin abin da zai iya faruwa, sai dai idan an daidaita hangen nesa da na Ubangiji. Wahayin Yesu ya bambanta. Yesu yana tunanin giciye da abin da ya zo ya bayyana; da yin alkawari ga duk wanda zai gaskata maganarsa da ayyukansa. A cikin aya ta 7-8, Yesu ya ce, “Ku kyale ta; Ta kiyaye wannan ranar jana'izata. Domin kullum kuna tare da matalauta; amma ba kullum kuke da ni ba. ” Menene hangen nesan ku, shin ya yi daidai da na Ubangiji a wannan ƙarshen zamani, bisa maganarsa da alkawuransa masu tamani? Wannan na iya ƙayyade idan za ku iya watsar da amincewar ku.

Maganar Allah ta ce, Ku yi tsayayya da shaidan kuma zai gudu daga gare ku. Luka 22: 1-6 yana ba mu ƙarin haske game da abin da Yahuza yake game da shi; "Kuma manyan firistoci da malaman Attaura suka nemi yadda za su kashe shi (Yesu), domin suna tsoron jama'a." Sai Shaidan ya shiga cikin Yahuza mai suna Iskariyoti (shinge ya karye kuma shaidan yanzu yana da damar shiga), kasancewa daga adadin goma sha biyu. Kuma ya tafi, ya yi magana da manyan firistoci da shugabanni, yadda (Yahuza) zai bashe shi a gare su. Sai suka yi murna, suka yi alkawari za su ba shi (Yahuda) kuɗi. Kuma ya yi alkawari, ya nemi zarafin bashe shi (Yesu) a gare su idan babu taron jama'a. ”

Yaushe Yahuza ya watsar da amincewarsa? Me ya sa ya zubar da kwarin gwiwarsa? Ta yaya ya watsar da amincewarsa? Da fatan kar a jefar da amincewar ku a wannan ƙarshen zamani kuma kalmar Allah da alƙawarin fassarar tana da kusanci.  Yahaya 18: 1-5, yana nuna yadda ƙarshen mutumin da ya watsar da amincewarsu yake. Yahuza ya san lambun da sau da yawa Yesu yake bi da almajiransa. Ya jagoranci rukunin mutane da hafsoshi daga manyan firistoci da Farisiyawa zuwa inda Yesu da almajiransa suke. Ya taɓa kasancewa tare da almajiri da Yesu a cikin lambun guda amma a wannan karon, ya bambanta. Aya ta 4-5 tana cewa, “To, da yake Yesu ya san duk abin da zai same shi, ya fita, ya ce musu, wa kuke nema? Suka amsa masa, Yesu Banazare, Yesu ya ce musu, Ni ne shi. Yahuza kuma, wanda ya ci amanarsa ya tsaya tare da su (taron jama'a, manyan firistoci da jami'ai). " Ya tsaya gaba da Yesu. Kada ku watsar da amincewar ku.

Idan kun koma baya, ku tuba ku koma ga Ubangiji: Amma idan kun watsar da amincewar ku, za ku kasance a gefen Yesu kuma a gefe ɗaya da shaidan. Kada ku watsar da amincewarku, yi imani kuma ku riƙe ko ku dage ga maganar Allah da alƙawarinsa mai daraja; wanda ya hada da fassarar. Ubangijinmu Yesu Almasihu ya ce, zai zo kamar ɓarawo da dare, ba zato ba tsammani, cikin awa ɗaya da ba ku yi tunani ba, cikin ƙiftawar ido, cikin ɗan lokaci; wannan yana nuna mana cewa dole ne mu sa ransa kowane lokaci. Idan kun bar shaidan ya ruɗe ku, faɗi ba gaskiya bane, ku kawo shakku a cikin zuciyar ku don barin kalmar ko alkawuran Allah, to ba ku yi tsayayya da shi ba, da “an rubuta.” Kuna iya ganin kanku kuna zubar da amincewar ku. Yi amfani da makamin yaƙin mu don tsayawa tsayin daka kuna riƙe da kalmar da alkawuran Allah. Tsayayya da shaidan. Dubi Yesu Almasihu marubucin kuma mai kammala bangaskiyarmu (Ibran. 12: 2). "Ku yi yaƙi mai kyau na bangaskiya, ku yi riƙo ga rai madawwami, wanda kuma ake kira da fasaha," (1st Tim. 6:12). Kada ku watsar da amincewar ku.

125 - Kada ku zubar da amincewar ku

 

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *