Kar ku manta jakada ne Bar Tsokaci

Print Friendly, PDF & Email

Kar ka manta kai jakadiya neKar ku manta jakada ne

Wannan sakon yana magana ne game da rayuwa a duniya a matsayin baƙo daga wata duniyar. Kuna zaune a nan, cikin wannan duniya, amma ku ba na wannan duniya ba ne, (Yohanna 17:16-26); idan kai mai bada gaskiya ne ga Almasihu Yesu. Don zama Jakadan dole ne a cika wasu sharudda. Waɗannan sun haɗa da:

Dole ne ya wakilci ƙasa

Dole ne ya kasance yana da umarni

Dole ne ya yi amfani da ikon jakadanci

Dole ne yayi aiki a madadin batutuwan ƙasar gida

Dole ne a tuna cewa suna da amsa ga ƙasarsu kuma

Dole ne ya koma ƙasar gida; ko/kuma ana iya tunawa.

Ƙasar gida, ita ce sama ga Kiristoci na gaskiya; Littafi Mai Tsarki ya ce mu ’yan sama ne (Filib. 3:20) kuma birni ne inda maginin kuma mai yi Allah ne, (Ibran. 11:10 da 16). Shugaban wannan ƙasa Allah ne, Almasihu Yesu Ubangijinmu. Yana da mulki, (Luka 23:42) kuma ya tuna da dukan wa’azin bishara, ta wurin Yesu Kristi da dukan manzanni da annabawa dukansu suna bisa Mulkin Allah. Masu bi na gaskiya suna cikin wannan mulki, ta wurin maya haifuwarsu kuma suna rayuwa bisa ga kalmomin Yesu Kiristi, bisa ga Littafi Mai Tsarki. Abubuwa biyu masu mahimmanci waɗanda suka cancanci lura kuma dole ne a yi la'akari da su a yanzu.

Ba za ku iya shiga wannan masarauta ba, kamar yadda ikilisiyoyi da yawa suke yi a yau; ta hanyar shiga cikin membobinsu.

Dole ne a sake haifar ku, (Yahaya 3: 1-21) kuma ku rayu bisa ga maganar Allah, ku shiga wannan mulkin.

Matt. 28:19 ta umurci kowane mai bi na gaskiya ya “je ku, saboda haka, ku koya wa dukan al’ummai, kuna yi musu baftisma cikin sunan Uba, da Ɗa, da Ruhu Mai Tsarki.” Ka tuna cewa ya faɗi a cikin sunan, ba sunayen ba. Sunan Ubangiji Yesu Almasihu. Uba, Ɗa da Ruhu suna na kowa ne. Kuna buƙatar ku yi baftisma, ku kuma yi wa wasu baftisma cikin sunan Ubangiji Yesu Kiristi. Shi ne Uba, Ɗa da Ruhu Mai Tsarki. Yesu Almasihu shine Uba, Ɗa da Ruhu Mai Tsarki; bayyanuwar Allah guda uku.

Ina koya musu su kiyaye dukan iyakar iyakar abin da na umarce ku, Mat. 28:20. Akwai kuri'a da za a koya wa duniya da masu bi na gaskiya; wanda ya haɗa da ceto, warkarwa, kuɓuta, baftisma, tashin matattu da fassarar, babban tsananin, ƙarni, shari'ar farin kursiyi, ayyukan duhu, alkawuran Allah masu tamani da ƙari.

Ikon jakada a nan ya haɗa da amfani da duk wani iko da gata na mulkin sama kuma waɗannan sun haɗa da:

Yohanna 14:13-14 yana karantawa. "Ka tambayi wani abu da sunana kuma za a yi. "

Markus 16:17-18 tana karantawa. "Kuma waɗannan alamu za su bi waɗanda suka ba da gaskiya: A cikin sunana za su fitar da aljanu; Za su yi magana da sababbin harsuna; Za su ɗauki macizai; Kuma idan sun sha wani abu mai kisa, bã zai cũce su ba. Za su sa hannu a kan marasa lafiya, kuma za su warke. " Wannan yana ba mai bi na gaskiya iko cikin sunan Yesu Kiristi ya yi dukan abin da aka yi alkawari ga mutanen da suke bukata.

Yi shelar alkawuran Allah, musamman Yohanna 14: 2-3 wanda ya karanta, “Zan je in shirya muku wuri, idan na je na shirya muku wuri, zan komo, in karɓe ku wurin kaina, domin inda nake, ku ma ku kasance.” Wannan shi ne fatan kowane mumini na gaskiya kuma wannan shi ne abin da muke shelanta.

Dole ne ya yi aiki a madadin ƴan ƙasar gida; kuma wadannan sun hada da:

Yohanna 15:12 karanta. “Wannan ita ce dokata, ku ƙaunaci juna, kamar yadda na ƙaunace ku.”

“Ya! Timothawus, ka kiyaye abin da aka ba da amanarka, kana guje wa zage-zagen banza, da maganganun banza, da adawar ilimi da ake ce da su ta ƙarya, waɗanda waɗansu, suna ikirari, sun yi kuskure game da bangaskiya.” Wannan shine 1st Tim. 6:20-21.

Nanata bukatar rayuwa ta Allah kamar yadda aka bayyana a Titus 3:1-11; “Kada ku zagi kowa, kada ku zama masu faɗa, amma masu tawali’u, kuna nuna tawali’u ga dukan mutane: domin waɗanda suka ba da gaskiya ga Allah su kiyaye su kiyaye ayyuka nagari.”

Wajibi ne mumini na gaskiya ya rika tunawa da kasarsa. Mu jakadu ne a duniya. Duniya ba gidanmu bane kuma dole ne mu tuna koyaushe cewa a cikin gidan Ubanmu akwai Gidaje da yawa, (Yahaya 14:2). Akwai isashen ɗaki a cikin birni ko ƙasar da ake ɗaukan Gidan Gida ga duk waɗanda sunansu ke cikin Littafin Rai na Ɗan Rago; Ɗan Ragon kuma shine zaki na kabilar Yahuza, Yesu Almasihu Ubangijin ɗaukaka.

Yesu ya ce, “Ni ne tashin matattu, ni ne rai, (Yohanna 11:25): Don haka ko muna raye ko mun mutu, na Ubangiji ne. Ana kiran wasu mutane zuwa ga Allah ta cikin aljanna zuwa Mulki kuma za su tashi a lokacin fyaucewa ko fassarar. Wasu ba za su ɗanɗana mutuwa ba kuma za a canza su yayin fassarar don saduwa da waɗanda suke cikin aljanna da Ubangiji a cikin iska. Karatu 1st. Tas. 4:13-18 kuma ku sami albarka ta wurin yin bimbini a kan 1st. Kor. 15:51-58.

Ƙasar da mu muminai na gaskiya muke jira, ta riga ta sami ƴan ƙasa na gaske, domin Allah na wannan al'umma yana da rai kuma shi ne Allahn Ibrahim, Ishaku, Yakubu, Adamu, Anuhu, Habila, Nuhu, da dukan annabawa masu aminci, manzanni. da waliyyai da suka riga sun kasance cikin daukaka.

Ka tambayi kanka inda za ka kasance, sa'ad da rundunar Allah a cikin Heb. 11:1-ƙarshen taru a gaban kursiyin alheri, kursiyin bakan gizo, R. Yoh. 4. Ina zan kasance sa’ad da aka busa ƙaho na ƙarshe? Sa'ad da aka yi sauti mai ƙarfi kamar a ta da matattu: Ya! Ubangiji ina zan kasance, Ya! Ina zaku kasance? Dan Mulkin Allah ko na Shaidan da tafkin wuta; zabin naku ne. Ka zama jakadan Mulkin Allah.

004 – Kar ka manta kai jakada ne

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *