Lokacin shiru tare da Allah mako 003

Print Friendly, PDF & Email

LOKACI MAI TSIRA DA ALLAH

SON UBANGIJI MAI SAUKI NE. DUK WANI LOKACI ZAMU IYA GAGARI DA KARATU DA FAHIMTAR SAKON ALLAH A GARE MU. WANNAN SHIRIN LITTAFI MAI TSARKI AN TSINEWA YA ZAMA JAGORA TA KULLUM TA MAGANAR ALLAH, ALKAWARINSA DA BU'AYINSA GA NAN GABA, A DUNIYA DA SAMA, A MATSAYIN MUMINAI NA GASKIYA, Nazari – (Zabura 119:105).

WEEK 3

Addu'a kira ne ga Ubangiji, kuma zai amsa muku. Ku kula da ku kawar da babban aikin addu'a, kuma babu abin da zai iya tsayawa a kanku.

Day 1

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Littattafan da ke ba da shaida game da Yesu Kiristi Ayyukan Manzanni 9: 1-20

Zabura 89: 26-27.

(Ka tuna da waƙar, Yesu shine sunan mafi daɗi da na sani).

Anan Yesu Kristi ya shaida kuma ya bayyana kansa ga Bulus. Bulus ya kira shi Ubangiji, Hananiya kuma ana kiransa Yesu Ubangiji.

Har ila yau, “Ba wanda zai iya cewa Yesu Ubangiji ne, sai ta wurin Ruhu Mai Tsarki.” (1 Korinthiyawa 12:3). Mala'iku a cikin Ayyukan Manzanni 1, mala'ikan da ya bayyana a matsayin mutane biyu saye da fararen tufafi ya tabbatar da cewa Yesu ne kuma ya yi annabci cewa zai dawo kamar yadda ya koma sama.

Ayyuka 1: 1-11

Zabura 8:1-9.

Allah cikin kamannin mutum yanzu ya gama aikinsa, (Allah ya ziyarci mutum, menene mutum da kake tunawa da shi? Kuma ɗan mutum da kake ziyarce shi?) zuwa duniya don buɗe ƙofar ceto ga duk wanda zai gaskata. . Ya tafi aljanna don ya ziyarci waɗanda suke wurin, kuma ya tsaya ya yi wa ruhohin da ke kurkuku wa’azi (1 Bitrus 3:18-20) ya tattara makullan jahannama da na mutuwa (Wahayin Yahaya 1:18). Ya ɗauki aljanna a sama ya bar wuta a ƙasa.

Anan ne lokaci na ƙarshe da aka ga Yesu a duniya kuma ɗaya daga cikin abubuwa na ƙarshe da ya ce suna cikin Ayyukan Manzanni 1: 8. “Za ku karɓi iko bayan Ruhu Mai Tsarki ya sauko muku. Almajiransa suna kallo aka ɗauke shi. Gajimare kuma ya karɓe shi daga ganinsu. Wasu mutane biyu saye da fararen tufafi (mala'iku), suka ce, “Wannan Yesu da aka ɗauke muku daga gare ku zuwa sama, zai zo kamar yadda kuka gan shi yana shiga sama.” Yaushe wannan zai kasance, ku tambayi kanku?

Ayyukan Manzanni 9:4, “Shawulu, Shawulu, don me kake tsananta mini?”

Ayyukan Manzanni 9: 5, “Ni ne Yesu wanda kuke tsananta wa: yana da wuya a gare ku ku yi harbi a kan ’yan tsiro.”

Ayyukan Manzanni 1:11, “Ya ku mutanen Galili, don me kuke tsaye kuna duban sama? Wannan Yesu da aka ɗauke daga gare ku zuwa sama, zai zo kamar yadda kuka gan shi yana tafiya sama.”

 

Day 2

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Littattafan da ke ba da shaida game da Yesu Kiristi Rev. 4: 1-11

Ka tuna waƙar, “Ba komai sai jinin Yesu.”

Anan za ka iya karanta game da shaidar da dabbobi huɗu da dattawa 24 da suke sama kewaye da kursiyin Allah suka yi game da Yesu Kristi. Wannan yana nuna cewa Yesu Kristi ya riga ya wakilta a sama abin da ya cika a duniya a giciye. Ya mutu domin duk wanda zai gaskata. Rev. 5: 1-14 Waɗannan dabbobi huɗu da dattawa 24 suna kewaye da kursiyin Allah, har ma a yanzu. Ba a sami wanda ya isa ya ɗauki littafin, ko buɗe shi, ko ma ya duba shi ba; Kuma a kwance hatimansa bakwai. Ɗaya daga cikin dattawan ya ce wa Yohanna kada ka yi kuka: Ga shi, Zakin kabilar Yahuza, Tushen Dawuda, ya yi nasara ya buɗe littafin, ya kwance hatimansa bakwai. Gama an kashe ka, ka fanshe mu ga Allah ta wurin jininka (Yesu) daga kowane dangi, da harshe, da mutane, da al'umma. Kuma mala'iku da yawa kewaye da kursiyin, da namomin jeji, da dattawa, suna cewa, "Ya cancanci Ɗan Rago (Yesu) wanda aka kashe, ya karɓi iko, da wadata, da hikima, da ƙarfi, da girma, da ɗaukaka da albarka." Ru’ya ta Yohanna 5:9, “Kai ne ka isa ka ɗauki littafin, ka buɗe hatimansa: gama an kashe ka, ka fanshe mu ga Allah ta wurin jininka daga kowane iri, da harshe, da al’ummai, da al’ummai.

Day 3

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Shaidar Yesu Almasihu ta Yahaya Maibaftisma John 1: 26-37

Ka tuna waƙar, "Yaya girman kai."

Yohanna Mai Baftisma, ya ga Ɗan Rago na Allah da za a kashe a kan giciye na akan:

Amma manzo Yohanna ya ga Ɗan Rago yana tsaye kamar an yanka shi, R. Yoh. 5:6-9, gama kai kuma an kashe ka, ka fanshe mu ga Allah ta wurin jininka, daga kowane iri, da harshe, da al’ummai, da al’ummai. . Waɗannan shaiɗan ne game da Yesu ta Yohanna biyu.

Ruʼuya ta Yohanna 5:1-5, 12. Allah ya shirya jiki domin hadaya domin zunubi. Ba wani mutum a sama, ko a cikin ƙasa, ko ƙarƙashin ƙasa, da ya isa ya buɗe littafin, ko duba shi, sai Allah ya zo da surar mutum Yesu ta wurin haihuwa budurwa. Ya zo a matsayin Ɗan Rago domin kafara domin zunubi. Allah ya zubar da jininsa domin ya fanshi mutum. Yana duniya amma bai yi zunubi ba. Yohanna 1:29, “Kun ga, ga Ɗan Rago na Allah, wanda yake ɗauke da zunubin duniya.”

Ru’ya ta Yohanna 5:13, “Albarka, da girma, da ɗaukaka, da iko, su tabbata ga wanda ke zaune bisa kursiyin, da Ɗan Rago (Yesu) har abada abadin.”

 

Day 4

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Shaidar Yesu Kiristi ta Saminu

Shaidar Yesu Kiristi ta wurin makiyaya

Luka 2: 25-32

Ka tuna waƙar, “Za a yi ruwan albarka.”

Allah yana magana da mutanensa ta Ruhunsa Mai Tsarki; cewa Saminu ba zai mutu ba har sai ya ga mai ceto, Ceton mutane, Almasihu na Ubangiji. Saminu ya nemi izinin Allah ɗan jariri, don ya tafi lafiya bisa ga maganar wahayinka. Ya ce, “Yesu haske ne mai haskaka al'ummai, da ɗaukakar jama'arka Isra'ila. Luka 2: 15-20 Da makiyayan suka sami Maryamu, suka ga jariri, Yesu ya bayyana wa duniya maganar da aka faɗa musu game da yaron, Yesu. Shaidar Yesu Almasihu shine Ruhun annabci. Idan kuna da Yesu Kiristi a cikin ku, kuna da annabci a cikin ƙirjinku. Yi kamar makiyaya, shaida. Luka 2: 29-30, "Ubangiji, yanzu za ka bar bawanka ya tafi lafiya, bisa ga maganarka. Gama idanuna sun ga cetonka."

Zabura 33:11, “Shawarar Ubangiji tana nan har abada, Tunanin zuciyarsa har dukan zamanai.”

 

Day 5

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Shaidar Yesu Kiristi ta wurin masu hikima Matt. 2: 1-12.

Misalai 8: 22-31

(Ka tuna da waƙar, Babu aboki kamar Yesu na ƙasƙanci).

Tauraruwarsa a gabas ta sanar da haifuwar Yesu Kristi ga wasu baƙon masu hikima. Sun zo ne domin su bauta masa. Mugaye kuma sun yi kamar suna son su zo su bauta wa yaron, Yesu amma ƙarya ne kamar yadda a aya ta 8, Hirudus ya yi kamar yana son su bauta masa. Bambancin shi ne cewa masu hikima sun zo kuma wahayi ne ya jagorance su. Kuna tafiya da wahayi? Mat. 2: 13-23 Hirudus wanda ya yi kamar yana son ya bauta wa yaron Yesu, ya juya ya zama mahautar jarirai da yara. Matt 2: 13, "Gama Hirudus zai nemi yaron ya hallaka shi."

Ka yi tunanin shaidarka game da Yesu Almasihu.

Matt.2:2, “Ina aka haife shi Sarkin Yahudawa? Domin mun ga tauraronsa a gabas, mun zo mu yi masa sujada.”

Matt. 2:20, “Tashi, ka ɗauki yaron da mahaifiyarsa, ka tafi ƙasar Isra’ila: gama waɗanda suka nemi ran yaron sun mutu.”

Day 6

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Shaidar Yesu Kiristi ta/na kansa, da Mala'iku. Luka 2: 8-15

Ayyukan Manzanni 9:4-5.

Ka tuna waƙar, "Lokacin da na ga jinin."

Koyaushe a cikin Nassosi Masu Tsarki, “Mala’ikan Ubangiji” yana nufin Allah, Yesu Kristi. A cikin Luka 2:9, “Mala’ikan Ubangiji ya zo a kansu, ɗaukakar Ubangiji kuma ta haskaka kewaye da su; Suka tsorata ƙwarai.” Wannan shi ne Allah da kansa, wato Yesu Kristi da kansa ya zo ya yi shelar haihuwarsa a matsayin jariri. Allah yana ko'ina kuma yana iya zuwa ta kowace hanya kuma ya cika komai da komai. Ya ce, “Na yi muku albishir mai girma; gama yau an haifa muku Mai Ceto a birnin Dawuda, shi ne Almasihu Ubangiji. A cikin Luka 2:13, “Ba zato ba tsammani, sai ga taron rundunar sama ya kasance tare da mala’ikan, suna yabon Allah, suna cewa, “Tsarki ya tabbata ga Allah a cikin mafi ɗaukaka, salama a duniya, da nufin alheri ga mutane.” Ayyuka 1: 1-11

John 4: 26.

John 9: 35-37

Wasu mutane biyu saye da fararen tufafi (mala'iku) sun tsaya kusa da almajiran yayin da suke duban sama yayin da Yesu Kiristi ya hau sama. Suka ce wa almajiran, “Ya ku mutanen Galili, don me kuke tsaye kuna duban sama? Wannan Yesu da aka ɗauke daga gare ku zuwa sama, zai zo kamar yadda kuka gan shi yana tafiya sama.”

Yesu ya zo yana jariri kuma mala’iku sun shaida, kuma sa’ad da yake barin duniya zuwa sama daga inda ya fito, mala’iku ma sun shaida.

Luka 2: 13, "Tsarki ya tabbata ga Allah a cikin mafi ɗaukaka, salama a duniya kuma, kyakkyawan nufi ga mutane."

Ruʼuya ta Yohanna 1:18, “Ni ne mai rai, na kuwa mutu; Ga shi, ina da rai har abada abadin, Amin; kuma suna da makullan jahannama da na mutuwa.”

(Wannan mala'ikan Ubangiji ɗaya ne, Yesu Kristi)

 

Day 7

topic Littattafai AM Comments AM Littattafai PM Sharhi PM Ayar Tunawa
Shaidar Yesu Kiristi ta wurin ku John 9: 24-38

John 1: 12

Romawa 8: 14-16.

Ka tuna waƙar, "Oh, yadda nake ƙaunar Yesu."

Idan an maya haifuwarku, to dole ne ku sami shaidar ko wanene Yesu Kiristi a gare ku da kuma abin da ya yi a rayuwarku domin ya tabbatar da ikonsa a cikin ku. Dole ne rayuwar ku ta nuna bambanci tsakanin tsohon ku da na yanzu; wanda ya kamata ya zama kasancewar Almasihu a cikin rayuwarku, yana nuna sabuwar haihuwa ta bangaskiya da Ruhun Allah.

Ta yaya aka san ka sami ceto? Ta hanyar ayyukanku da tafiya tare da Allah cikin imani.

Yohanna 4:24-29, 42.

2 Korintiyawa. 5:17.

Lokacin da Yesu Kiristi ya sadu da ku kuma kuka ba da gaskiya kuma kuka karɓe shi, rayuwarku ba ɗaya ba ce daga lokacin, kuma idan kun riƙe. Matar da ke bakin rijiya ta zama mai bishara nan take, tana cewa, “Zo, ga wani mutum, wanda ya gaya mani dukan abin da na yi: ashe, ba wannan ne Almasihu ba? Yohanna 4:29.

Wani kuma ya ce bayan saduwarsa da Yesu Kiristi, “Ko shi mai zunubi ne ko a’a, ban sani ba: abu ɗaya na sani, ko da na kasance makaho, yanzu ina gani. Yohanna 9:25.

Menene shaidarka na kanka game da Yesu, bayan ka sadu da shi?

2 Korintiyawa. 5:17, “Saboda haka, idan kowa yana cikin Almasihu, sabon halitta ne: tsofaffin al’amura sun shuɗe; ga shi, dukan abubuwa sun zama sababbi.”

Rom. 8: 1, "Saboda haka yanzu babu wani hukunci ga waɗanda ke cikin Almasihu Yesu, waɗanda ba sa bin halin mutuntaka, amma bisa ga Ruhu.

Rom. 8:14, “Gama duk waɗanda Ruhun Allah yake bishe su, su ’ya’yan Allah ne.”