LAFIYAR ALLAH DA LAFIYA

Print Friendly, PDF & Email

LAFIYAR ALLAH DA LAFIYALAFIYAR ALLAH DA LAFIYA

A cikin wannan rubutun na musamman batun mu shine warkarwa da lafiyar Allah. Allah ya bayyana kansa a cikin Tsohon Alkawari ga mutanensa a ƙarƙashin ɗayan sunayen alkawalinsa kamar Jehovah-Rapha kuma yana nufin, "Ni ne Ubangiji wanda zan warkar da ku." A cikin Sabon Alkawari ya ce, “Yesu ya zagaya yin alheri yana warkar da duk marasa lafiya da waɗanda shaidan ke zalunta! ” (Ayukan Manzanni 10:38) Kuma Yesu ya zo ne don ya lalata ayyukan iblis. (Ni Yahaya 3: 8) - Ubangiji ba shine kawai mai halitta jiki ba, shi ma mai warkarwa ne na allahntaka! Shine babban likita a duniya! - Shine masanin ido, kunne, hanci, zuciya da makogwaro! - “Tare da ingantaccen imani ba zai taɓa yin kasa a gwiwa ba har abada! Ba a taɓa sanin Yesu da tabin hankali ba, amma duk da haka ya warkar da zalunci da maganganu na tunani fiye da duka masana tare! Kuma bangaskiya tana motsa shi cikin aiki! ” - “Yesu ya ce, Wanda ya yi tambaya, hakika yana karɓa. (Mat. 7: 8) - Tambayi komai da sunana zan yi! ' (Yahaya 14:13 -14) “Ku amince da Yesu kuma zai zama likitan ku na iyali! Yi amfani da imanin ka kuma zai baka damar samun tsawon rai cikin koshin lafiya! (Zab. 103: 4 - III Yahaya 2) Kuma a baya ayoyin da ta ce kar ku manta da duk fa'idodinsa. Wanda yake gafarta dukkan laifofinku; wanda ke warkar da cututtukanku duka! ”

“Tabbas Yesu yayi mu’ujizai a yau saboda ya bada alkawarin warkarwa a cikin babban aiki. Kuma za su ɗora hannu kan marasa lafiya kuma za su warke! (Markus 16: 15-18) afterari bayan Yesu ya tafi ya dawo kuma cikin Ruhu Mai Tsarki, warkarwa da mu'ujizai har yanzu suna ci gaba. . . Ayukan Manzanni 5:12, ta hannun manzannin an yi alamu da al'ajibai da yawa a cikin mutane! ” - “Duk da cewa Inuwar Bitrus ta haifar da warkar da mutane da yawa yayin da yake wucewa! Mutanen da suke kewaye da su sun kawo marasa lafiya su warke, kuma bangaskiya ta ɗaukaka har aka warkar da su duka! (Ayoyi na 15-16)

“Warkarwar Allah ya cika cikar annabci, Isha. 53: 4-5, Da raunukansa aka warkar da mu! Kuma Ya ɗauki wahalarmu, da azabarmu da cututtukanmu. A cikin Sabon Alkawari ya kuma ce ya ɗauki cutar mu kuma ya 'yantar da mu daga cuta! ” (Gal. 5: 1) Mat. 8: 16-17, “ya ​​kuma tabbatar da abin da Ishaya ya faɗa zai faru a annabci. Ta haka muke gani a sarari cewa Yesu ya warkar domin ya ɗauki rashin lafiya da cututtuka na jinsin ɗan adam akan Gicciye! Sai Ya ce, An gama! Wannan ya hada da ceto. Kuma ya ce, ta wurin raunin da ya yi mun sami waraka! (I Bitrus 2:24) Wani cikar annabci yana samuwa a cikin Luka 4: 18-19. - “Ka miƙa hannu ka karɓa, komai na yiwuwa ga wanda ya ba da gaskiya!”

Kristi ya warkarwa a yau domin koyaushe iri ɗaya ne! Ibraniyawa 13: 8, "Yesu Almasihu daidai yake jiya, da yau, da kuma har abada!" “Mutane suna canzawa, koguna da rafuka da wurare suna canzawa kuma dokoki suna canzawa, amma Allah Madawwami baya canzawa! Ikonsa bai taba kasala ba! Ya yi aiki mu'ujizai kafin jiya, kuma zai yi hakan a yau, da kuma nan gaba muddin kowane mara lafiya ya gaskanta da imani, zai warkar kuma koyaushe. ”

“Yesu yana warkarwa a yau saboda yanayin Allah yana kan zunubi da cuta kamar yadda muka sanar muku. Kuma an faɗi tuntuni, Allah ba shine babba da nake ba: SHI NE MAI GIRMA NI! - Maganarsa bata canzawa. Haka yake a yau da har abada. Don haka ku karɓi duk abin da kuke buƙata kuma ku dogara koyaushe! ” - “Yesu ya warkas saboda tsananin tausayin sa. Dangane da ɗaya daga cikin warkaswarsa na farko an ce Ubangiji ya dubi mai wahala kuma ya ji juyayi! ” Markus 1: 41, “Sai Yesu, cikin juyayi, ya miƙa hannunsa, ya taɓa shi, ya ce masa, Zan so; Ka tsarkaka, sai kuturta ta tsarkaka! - Lokacin da taron suka zo tare da waɗanda suke shan wahala zuwa wurin Yesu, sai ya ji tausayinsu. Kuma Ya warkar da marasa lafiya! (Mat. 14:14) - Kuma makafi biyu sun sake ihu suna cewa ka yi mana jinkai, ya Ubangiji. Kuma Yesu ya yi juyayi kuma ya taɓa idanunsu, kuma nan da nan idanunsu suka sami gani! (Mat. 20:34) - Don haka mun ga ba zai yiwu ba ya yiwu! - Kuma tabbas zai taba ku kamar yadda kuka roka, ya karba kuma yayi imani da shi! ” (Mat. 17:20) - “Muna zuwa wani lokaci na iyakoki mara iyaka wanda komai zai yiwu. (Markus 9:23) Zamaninmu yanzu shaida cikakken ikon Ubangiji na yin ceto da isarwa fiye da kowane lokaci! ”

“Ya warke a yau saboda yana son mutanensa su ɗaukaka sunansa, Ubangiji Yesu. Bayan ya yi mu'ujizai da yawa Nassosi sun ce, “Kuma sun ɗaukaka Allah na Isra'ila!” (Mat. 15: 30-31) - Kuma mun ga cewa Yesu ya warkar da mutanensa don mutanensa su sami farin ciki, ƙarfi da ƙoshin lafiya su yi masa shaida! Saboda wasu mutane suna da rashin lafiya har basu da halin shaida kuma yana son su sosai domin su bada shaida! Hakanan Yana so ya warkar da waɗanda ke da tsananin matsalar ƙwaƙwalwa. “Kamar yadda muke gani Aljanu sun kori Legion kuma ya sha azaba (a gaskiya, wannan shari'ar ta haukace) kuma Yesu ya warkar da shi! Ya ce, Ka koma gida wurin abokanka, ka gaya musu irin manyan abubuwan da Ubangiji ya yi maka, da kuma yadda ya ji tausayin ka! ” (Markus 5:19) "Mutumin ya yi biyayya kuma duk mutane sun yi mamaki!" - “Yesu ma ya warkar a yau saboda hanya ce mai ƙarfi don jawo rayuka zuwa gareshi. Lokacin da Bitrus ya warkar da gurgu (Ayukan Manzanni 3: 1-2) wanda bai taɓa tafiya ba kuma ya umurce shi ya tashi, kuma ya yi, nan da nan ya warke kuma ya yi tsalle don farin ciki! A waccan zamanin wannan mu'ujiza ta sa mutane 5,000 suka karɓi Yesu a matsayin Mai cetonsu! ” (Ayukan Manzanni 4: 4) “Muna cikin babban zubowa har ma da ƙari don kawo ceto ga waɗanda suke so su saurara!”

“Yesu yace ku kiyaye duk abinda na umarce ku, kuma ga shi, ina tare da ku koyaushe har zuwa karshen duniya (zamani)! Don haka mun ga Ubangiji ya bayyana a sarari cewa wa'adin warkarwa zai kasance har zuwa lokacinmu! ”

“Kar ku manta DUK fa'idodin Allah da yake faɗi. Zai kuma ba ku lafiya ta allah! Ta haka ne mai Zabura ya faɗi haka a cikin Zab. 105: 37. Kuma har ma da karin magana a cikin Zab. 103: 5, “Don haka kuruciyarka ta sabonta kamar gaggafa! Yi imani kuma zaku sami canji a jikinku duka! ” “Mun ga Musa ya more lafiyar Allah. (K. Sha 34: 7) Tun yana ɗan shekara 120 'ƙarfinsa' har yanzu yana da ƙarfi! Hakanan game da lafiyar Allah Caleb yana da shaida mai ban mamaki! ” (Josh. 14: 10-11) “Don haka muna ganin kamar yadda Ubangiji ya albarkaci mutanensa a ƙarƙashin tsohon alkawari yana ba su warkewa tare da lafiyar Allah; Wane irin abu ne zai yi a ƙarƙashin sabon alkawari mafi kyau na alheri! . . .Littattafai sun umarci mai imani ya yabi Ubangiji kuma kar ya manta da duka fa'idodin sa! . . . Ya ambaci hakan ne don yanayin mutum kamar yadda yake ba shakka ba zai gafala da waɗannan kyawawan alkawuran ba! - Kuma kuma kar a manta cewa yayi alƙawarin ci gaba da kuma biyan bukatun dukkan jama'arsa. Kuma Ya ce, “Ku gwada ni yanzu in ji Ubangiji! (Mal.3: 10) Don ku sami ci gaba! (III Yahaya 2) - “Kuma mai albarka ne mutumin da ya ji kuma ya aikata a kan waɗannan alkawura! Ana samun wadata da wadata a gidansa! ” (Zab. 112: 1-3) I, ya ce Allahna zai biya muku dukkan bukatunku! ” (Filib. 4:19).

Cikin Loveaunarsa Mai Yawa,

Neal Frisby