Yan'uwa babbar hanya da shinge suna zuwa gida

Print Friendly, PDF & Email

Yan'uwa babbar hanya da shinge suna zuwa gidaYan'uwa babbar hanya da shinge suna zuwa gida

Sama shirin Allah ne ga waɗanda za su zama ƴan ƙasarta na gaba, ta wurin bangaskiya cikin Yesu Kiristi. Wannan ya haɗa da mutanen da za su iya kasancewa a cikin babbar hanya da shinge a yanzu. Ana bincika halayen waɗanda suka cancanci sama, haka kuma shaidar waɗanda suka hango ta. Alkawarin da duk wanda za a yi masa maraba da shi ya ginu a kansa. Ka tuna cewa Yesu Kiristi ya yi alkawari, (Yahaya 14:1-3).
Ru’ya ta Yohanna 21:5-6 tana karanta: “Wanda yake zaune a kan kursiyin kuma ya ce, ga shi, ina sabonta dukan abu. Sai ya ce mini, rubuta; gama waɗannan kalmomi na gaskiya ne da aminci. Sai ya ce mini, an yi. Ni ne Alfa da Omega, farko da ƙarshe.” Aya ta 1 tana karantawa, sai na ga sabuwar sama da sabuwar duniya domin sama ta farko da duniya ta fari sun shude; kuma babu sauran teku. Lokacin da Allah ya yi alkawari, ba ya kasa cikawa. Ubangijinmu Yesu kullum yana wa'azi game da Mulkin Sama, sa'ad da yake tafiya ta titunan Yahuda. yana bayyana cewa Mulkin zai zo ba da daɗewa ba, ba a lokacin ɗan adam ba amma a lokacin Ruhu Mai Tsarki. Zabura 50:5, “Ku tattara tsarkakana gare ni; waɗanda suka yi alkawari da ni ta wurin hadaya, (mutuwar Yesu Kiristi a kan gicciye da zubar da jininsa, kamar hadaya ta ƙonawa domin zunubanmu).2 Bitrus 3:7, 9, 11-13; “Amma sammai da ƙasa, waɗanda suke yanzu, ta wurin kalma ɗaya, an tanada su ga wuta har ranar shari’a da halakar mutane marasa tsoron Allah. Ubangiji bai yi kasala ba a kan alkawarinsa, kamar yadda wasu suke ganin rashi ne; amma yana haƙuri da mu, ba ya so kowa ya halaka, sai dai kowa ya tuba. sun ba kowane ɗan adam nufin kansa su so shi ko su ƙaunaci shaidan; zaɓin naka ne, kuma ba za ka iya zargi Ubangiji a inda za ka ƙare aljanna ko wuta ba). Tun da yake duk waɗannan abubuwa za su narke, wane irin mutane ya kamata ku zama cikin kowane ɗabi'a mai tsarki da ibada, kuna sa zuciya da kuma gaggawar zuwan ranar Allah, inda sammai da suke cin wuta za su narke, abubuwa za su narke da zafi mai zafi? Duk da haka mu, bisa ga alkawarinsa, muna sa ran sabuwar sama da sabuwar duniya, inda adalci yake zaune.” 'Yan'uwanmu daga babbar hanya da shinge sun riga sun fara dawowa gida. Mala’iku suna aiki tuƙuru a kan raba alkama da zawan. Ka yi wa kanka hukunci, kai alkama ne ko dawa? Ku tuna cewa ta ’ya’yansu za ku san su, (Mat. 7:16-20).

180 – Babbar hanya da ’yan’uwa shinge suna zuwa gida