A LOKACIN DA AKA NADA

Print Friendly, PDF & Email

A LOKACIN DA AKA NADAA LOKACIN DA AKA NADA

An bayyana alƙawari a matsayin, shiri don saduwa da wani a wani lokaci da wuri, aiki na sanya aiki ko mukami zuwa; kuma an bayyana shi azaman taro, wanda aka saita a wani takamaiman lokaci. Wanene zai iya sanya alƙawari daga Allah? Allah ne kadai zai iya yin hakan. Alƙawari na iya zama na mutane ko na allahntaka.

  1. Mutum: Kamar yadda yake a cikin hakori ko makaranta ko alƙawarin zamantakewar tsakanin mutane.
  2. Allahntaka: Wasu daga cikin misalan sun haɗa da:

Halittar mutum, Fassarar Anuhu, Ruwan Tsufana, Kira da rabuwa da Abram, Haihuwar Ishaku da alƙawarin SABA, endarshen bautar da aka yi wa Isra'ilawa ga Isra'ilawa, Shafan sarki Dawuda, fassarar Iliya, Saukar makonni 70 na Daniyel, Haihuwar Masihu, Almasihu Ubangiji, Kiran manzanni, Matar da take bakin rijiya, Namiji Zakkaus, ɓarawon da ke kan gicciye, Mutuwar Yesu Kiristi a kan gicciyen akan da tashinsa daga matattu, Ranar Fentikos, Kiran Bulus, John akan Patmos.

 

  1. Lokacin da kuka sanya tare da Allah, cetonku da fassararku. (Babu alƙawari mai mahimmanci kamar na mutum ne tsakanin ku da Yesu Kiristi a kan giciye na akan, ba tare da abin da nadin fassarar ba zai iya riƙewa ba. Sauran nadin da kuka yi tare da Allah ya dogara ne da yarda ko ƙi Yesu Kiristi a matsayin mai ceto da Ubangiji, kuma ku kasance da aminci ga maganarsa da gaskanta alkawuransa. Sabuwar haihuwar ku: an rubuta babu shakka a cikin Yahaya 3: 3 inda Yesu Kiristi Ubangijinmu ya ce, “Gaskiya, hakika, ina gaya muku, sai dai in an sake haifuwar mutum, ba zai iya ganin mulkin Allah ba.” Wannan ya nuna maka cewa akwai lokacin da za a sami sabuwar haihuwa. Sai dai idan Uban ya kira ku, ba za ku iya zuwa wurin Sonan ba. Yawhan 6:44.
  2. Haihuwarka: Mai-Wa’azi 3: 2 ya karanta, “Lokacin haifuwa,” ya bayyana kamar yadda zai iya zama amma alƙawari ne. Allah ne ya zabe ka kuma ya tsai da shawarar lokacin da cikin ka zai faru da kuma ainihin lokacin da zaka iso duniya. An haife ku a cikin wata na musamman na shekara guda. Sammai suna da agogon agogo da kuma ainihin daidai da za a haife ku. Yana tunatar da ɗayan labarin Yahuza da Tamar a cikin Farawa 38, lokacin da Tamar take da ciki kuma haihuwa. Karanta aya ta 27-30, kuma zaka fahimci cewa Allah shine mai yanke shawara lokacin da aka haife ka. A aya ta 28 mun karanta cewa, “Yayin da ta haihu, sai ɗayan ya miƙa masa hannu: ungozomar kuma ta ɗauki jan zare ta ɗaura a hannunsa, tana cewa wannan ya fara fitowa; (yaya abin ban haushi ga mutum ya yi kira ga Allah game da lokacin haihuwa) Aya ta 29 ta ce, “Yana faruwa, yayin da ya ja da baya, sai ga ɗan’uwansa ya fito: sai ta ce, Yaya ka ɓarke? Wannan matsalar ta same ka. ” Wannan yana nuna maka cewa Allah ne kawai yake yanke shawarar lokacin da aka haifi mutum.
  3. Mutuwar ku: Allah ne kawai ya sani, idan ya sanya nadin naku a haka, to kuna da lokacin mutuwa kamar yadda yake a cikin Mai-Wa'azi 3: 2. Mutuwa ba ƙarshen hanya bane ga mutumin da ke 'maya haifuwa'. Canji ne kawai don saduwa da Allah. Aljanna wuri ne da dukkan masu adalci, tare da jinin kafara a cikin yesu Almasihu, suke jira lokacin da suka mutu don wani alƙawari. A cikin Yohanna 11: 25-26 Yesu ya ce, “Ni ne tashin matattu da rai: duk wanda ya gaskata da ni, ko da ya mutu zai rayu har abada: kuma duk wanda ya rayu, ya kuma gaskata da ni ba zai mutu ba har abada. Shin, ka yi imani da wannan? "
  4. Fassararku: ɗayan manyan alƙawura ne a kalandar Allah. Akwai lokacin haifuwa, akwai lokacin mutuwa da lokacin fassara. Lokacin fassarar alkawari ne da Allah yayi wa kowane mai bi (Yahaya 14: 1-3). Duk wani mai imani ya mutu ko yana raye (waɗanda suka tuba daga zunubansu suka karɓi Yesu Kiristi a matsayin Ubangiji da Mai Ceto); duk suna tsammanin ganawa tare da Allah (YESU KRISTI) da aka yi wa duk masu bi na gaskiya. Komai shekarun ka ko matashin ka, ko ka mutu a cikin kabari ko kana raye cikin yawo a wannan duniyar: wannan alƙawarin yana faruwa ne idan kai mai bi na gaskiya ne. Wannan alƙawarin zai zama farat ɗaya, cikin ƙiftawar ido, a cikin lokaci kaɗan, kuma kamar ɓarawo da dare; kamar yadda yake a cikin 1st Tassalunikawa 4: 13-18. Wannan wa'adi ne babba. Yesu Kiristi bai kasance da wuri kamar yadda mutane da yawa ke jiransa ba; kuma ba ya makara kamar yadda mutane da yawa suke zaton ya jinkirta (Ina alkawarin zuwan sa? Domin tun lokacin da kakanni suka yi barci, komai ya ci gaba kamar yadda suke tun farkon halitta - 2nd Bitrus 3: 4). Yesu Almasihu koyaushe yana kan lokaci. Allah ke sanya alƙawari. Ba mu da ikon waɗannan nade-naden. Waɗannan alƙawura suna da kyau, har zuwa nanoseconds kuma Allah ne kaɗai zai iya yin hakan daidai. Rana, wata da taurari da sauran duniyoyi suna da kewayar su, kuma lamba ko sati ko wata ko shekaru da suke zagaye da rana. Littafin nadin Allah tabbatacce ne kuma dole ne ya cika. Fassarar ta kasance ga waɗanda suke a shirye, waɗanda ke tsammanin wannan nadin da kuma waɗanda suka yi kansu a shirye. Wannan alƙawarin lokaci ɗaya ne na ɗaukakar ikon Allah tare da waɗanda aka kira zuwa wannan taron alheri. Yi aikinka don wannan nadin annabci a cikin iska.
  5. Armageddon: Rev.16: 13-17, “Ya kuwa tattara su a wani wuri da ake kira Armageddon a cikin Ibrananci. Wannan zai zama alƙawari ne ga waɗanda suka ƙi karɓar damar karɓar Yesu Kiristi kafin fyaden amarya da ta shirya kanta.
  6. Millennium: Rev.20; 4-5, “Kuma na ga kursiyai, sun zazzauna a kansu, an kuma yanke hukunci a kansu: kuma na ga rayukan waɗanda aka fille wa kai saboda shaidar Yesu, da kuma maganar Allah, waɗanda kuma ba su yi ba ya yi wa dabbar sujada, ko surar sa, bai kuma karɓi alamar sa a goshin su ba, ko a hannun su; kuma suka rayu suka yi mulki tare da Kristi shekara dubu. —–Wannan shine tashin matattu na farko. ” Akwai abubuwa da yawa a cikin karnin. Alkawari ne don Allah ya sasanta, ya dawo kuma ya yi mulki a kan kursiyin Sarki Dauda a Urushalima.
  7. Farar kursiyi: A nan ne Allah zai yanke hukuncinsa na ƙarshe da kuma lokacin da zai hukunta shi. Wannan nadi ne na musamman kamar yadda aka rubuta a cikin Wahayin Yahaya 20: 11-15. Ya ce, “Kuma na ga babban kursiyi fari, da wanda yake zaune a bisansa, wanda fuskokinsa suke (Sarkin sarakuna da Ubangijin iyayengiji, Yesu Kristi, Allah Maɗaukaki, Uba madawwami, (Ishaya 9: 6) } duniya da sama sun gudu; kuma ba a sami wuri ba a gare su. —— aka buɗe littattafai, aka buɗe wani littafi, shi ne littafin rai: kuma an yi wa matattu shari'a bisa ga abin da aka rubuta a cikin littattafan, gwargwadon ayyukansu. .--; Kuma aka jefa mutuwa da lahira cikin korama ta wuta. Wannan shine mutuwa ta biyu. Kuma duk wanda ba a sami shi a rubuce a cikin littafin rai ba, an jefa shi a ƙorama ta wuta. ” Wannan alƙawari ce ta ƙarshe kuma mai mahimmanci ga waɗanda suka zo duniya; fuskantar Ubangiji da littattafai da kuma littafin rai. Yana da mahimmanci a yi tunani game da shi kuma bincika matsayinka tare da Yesu Kiristi, yanzu a matsayin Allah na ƙauna ko fuskantar shi a kan farin kursiyin, lokacin da zai kasance a gaban Allah na hukunci.
  8. Sabuwar sama da sabuwar duniya: Rev.21: 1-7, “Kuma na ga sabuwar sama da sabuwar duniya: domin sama ta farko da duniya ta farko sun shuɗe; Ba kuma sauran teku. Ni kuma Yahaya na ga tsattsarkan birni, sabuwar Urushalima, tana saukowa daga wurin Allah daga sama, an shirya ta kamar amarya da aka ƙawata wa mijinta. ——– Kuma wanda ya zauna a kan karaga ya ce, Ga shi, ina mai da komai sabo. Kuma ya ce mini rubuta: Gama waɗannan kalmomin gaskiya ne masu aminci. Ya ce da ni, an gama. Ni ne Alfa da Omega, farko da ƙarshe. Zan ba shi wanda yake jin ƙishi daga maɓuɓɓugar ruwan rai kyauta. Wanda ya ci nasara zai gaji dukkan abubuwa. Zan zama Allahnsa, shi kuma ya zama ɗa a gare ni. Nadin karshe bai yi nisa ba, ku kasance a shirye. Tun kafuwar duniya Allah ya kafa maka alƙawurra, kuma hanya mafi kyau don kasancewa kan hanya ɗaya tare da Ubangiji ita ce ta hanyar ceto da aiki da tafiya ta wurin maganarsa ta Allah.. Idan baku da tabbacin nadin da kuka yi tsammani ba, ina yi muku gargadi da ku zo kan gicciyen akan kuma ku nemi gafara ga Allah. Tambaye shi ya wanke ku da jinin Yesu Kiristi. Tambayi Yesu Kiristi ya zo a cikin rayuwarku ya zama ku Mai Ceto da Ubangiji. Nemi Kyakkyawan Baibul na King James kuma nemi karamin coci inda suke wa'azi game da nadin da na faɗa muku yanzu. Akwai ƙarin alƙawari ɗaya a wurin, ana kiransa lahira da ƙorama ta wuta, ga duk wanda ya yi ba'a da ƙin kiran Yesu Kiristi. Akwai hanya guda zuwa cikin tafkin wuta, ta ƙi Yesu Kiristi. Lokacin cikin tafkin wuta babu wata hanyar fita.

Amma a Sabuwar Urushalima akwai ƙofofi goma sha biyu kuma koyaushe a buɗe suke, saboda babu dare a wurin. Yesu Kristi shine mazauni da hasken gari, inda babu dare ko mutuwa ko baƙin ciki ko zunubi ko cuta. Can za mu yi wa Ubangiji Allahnmu sujada. Wane alkawari ne. Za ku kasance a can? Ka tabbata? Za mu haɗu da shi wanda ya kafa dukkan alƙawurra bisa ga yardarsa.

93 - A LOKACIN DA AKA NADA