A ina za ku dawwama har abada

Print Friendly, PDF & Email

A ina za ku dawwama har abadaA ina za ku dawwama har abada

Batun tambaya biyu ce, na farko a ina za ku dawwama, na biyu kuma yaushe ne dawwama. Domin amsa wani sashe na wannan tambaya, yana buƙatar sanin ma'anar dawwama. Ana ɗaukar madawwami lokaci mara ƙarewa (a cikin harshe gama gari) ko yanayin wanzuwa a wajen zamani. Musamman jihar da wasu ke ganin za su shiga bayan sun mutu. Ee bayan mutuwa madawwama ta fara ga wasu mutane (waɗanda suka sami ceto fiye da haka an bayyana su a lokacin fassarar) amma waɗanda basu da ceto suna jira kaɗan kaɗan don jahannama su wofinta kuma a jefa kanta cikin tafkin wuta tare da mutuwa a cikin farin kursiyin hukunci. . Duk waɗannan na ruhaniya ne da farko; amma daga baya ya zama na zahiri da bayyane.

Rai madawwami yana cikin waɗanda ke da kuma suka gaskanta da Yesu Kiristi; Kuma dole ne sunayensu a rubuta a littafin rai tun farkon duniya. Wannan littafin kuma littafin Rai ne na Ɗan Rago. An ambaci littafin rai a cikin littattafai da yawa na Littafi Mai Tsarki. A cikin Fitowa 32:32-33 Musa ya ce wa Ubangiji, “Yanzu fa, idan za ka gafarta musu zunubansu; In kuwa ba haka ba, ina roƙonka ka shafe ni daga littafinka da ka rubuta. Sai Ubangiji ya ce wa Musa, “Dukan wanda ya yi mini zunubi, zan shafe shi daga littafina.” Zunubi da rashin bangaskiya musamman za su sa Ubangiji ya shafe sunan mutum daga littafin rai.

” Zabura 69:27-28, “Ka ƙara mugunta ga muguntarsu, Kada ka bar su su shiga cikin adalcinka. Bari a shafe su daga littafin masu rai, Kada a rubuta su tare da adalai. Anan kuma mun ga abin da zunubi, zunubi zai iya yi wajen cire sunan mutum daga littafin rai. Littafin rai littafi ne na masu rai da adalci, ta wurin jinin Yesu Almasihu kaɗai. Sa’ad da mutum ya tsaya a kan hanyar zunubi, mutumin ya nufi wurin da kuma lokacin da za a shafe sunansu daga cikin littafin masu rai, wato littafin rai ko kuma littafin rai na Ɗan Rago.

Annabi Daniyel ya rubuta a Dan. 12: 1, "Sa'an nan za a ceci mutanenka, dukan wanda aka iske an rubuta a littafin." Wannan lokaci ne na ƙunci mai girma da zai kai ga Armageddon. Idan an bar ku a baya bayan fassarar amarya, addu'a cewa watakila sunan ku yana cikin littafin rayuwa. Wataƙila ka sha wahala sosai a lokacin ƙunci mai girma har ma a kashe ka; da fatan sunanka yana cikin littafin rayuwa. Me ya sa kuka rasa fassarar kuma ku zagaya cikin ƙunci mai girma. Zabin ku ne.

A cikin Luka 10:20, Yesu ya ce, “Duk da haka, kada ku yi murna da wannan, ruhohin suna biyayya da ku; amma ku yi murna domin an rubuta sunayenku a sama.” Anan Ubangiji ya nuna littafin da ke sama da aka rubuta, wato littafin rai. Littafin ya ƙunshi sunayen masu rai da salihai. Lokacin da kuka gaskanta kuma kuka karɓi Yesu Kiristi a matsayin Ubangiji da Mai-ceto, kuna masu adalci sabili da shi kuna rayuwa domin ya yi alkawari ta wurin maganarsa kamar yadda a cikin Yohanna 3:15; "Domin duk wanda ya gaskata da shi kada ya lalace, amma ya sami rai na har abada." Wannan ya tabbatar da sunanka yana cikin littafin rai; kuma za a iya shafe ta ta hanyar zunubi da rashin bangaskiya wanda ba a tuba ba.

Bulus ya ce, a cikin littafin Filibiyawa 4:3: “Ina kuma roƙonka, ɗan’uwa karkiya ta gaskiya, ka taimaki matan nan da suka yi aiki tare da ni a cikin bishara, tare da Clement kuma, da sauran abokan aikina, waɗanda sunayensu ke cikin Littafi Mai Tsarki. littafin rayuwa.” Za ka ga cewa batun sunan mutum yana cikin littafin rai Ubangiji da annabawa ne suka ambata. Shin kun yi tunani akai kwanan nan kuma a ina kuka tsaya kan batun; kuma ku tuna cewa ana iya share sunaye. Ba da daɗewa ba, zai yi latti, gama za a kira naɗaɗɗen nan a gaban Ubangiji. Bulus yana da tabbaci game da littafin rai da kuma sunan ’yan’uwa, kamar yadda Ubangiji ya gaya wa manzanni cewa su yi farin ciki cewa an rubuta sunayensu a sama; Amma Yahuda Iskariyoti ba shakka an shafe shi.

A cikin Ru’ya ta Yohanna 3:5 Ubangiji ya ce: “Mai nasara, shi za a sa masa fararen tufafi; ba kuwa zan shafe sunansa daga cikin littafin rai ba, amma zan shaida sunansa a gaban Ubana, da gaban mala’ikunsa.” Kamar yadda kuke gani Yesu Kristi ne kaɗai zai iya ceto kuma shi kaɗai ne zai iya share suna daga littafin rai. Only Zai iya ba da rai madawwami, domin 1st Timothawus 6:16 ya ce, “Wanda kaɗai ke da dawwama.” Yesu Kristi kaɗai yana da kuma yana iya ba da rai madawwami. Shi ne maɗaukaki, mai ɗaukaka wanda ke zaune madawwami, (Ishaya 57:15).Ga hikima da fahimi, “Waɗanda suke zaune a duniya kuma za su yi mamaki, waɗanda ba a rubuta sunayensu a littafin rai ba tun farkon duniya, sa’ad da suka ga dabbar da ta kasance, ba ta wanzu, har yanzu.” Idan ba sunanka a littafin rai ba, za ka fāɗi, ka bi mai zunubi. Tabbatar da kiranku da zaɓenku. Tabbatar da abin da kuka yi imani, yana zuwa da gaske don yin aiki.

A farin kursiyin hukunci lokacin da Allah ya shiga cikin kira na ƙarshe kuma ya zartar da hukunci na ƙarshe; abubuwa da yawa suna fitowa fili. A cikin aya ta 13-14 na Ru’ya ta Yohanna 20, “Teku kuma ya ba da matattun da ke cikinsa; Mutuwa da Jahannama suka ba da matattu da suke cikinsu, aka yi musu shari'a ga kowane mutum bisa ga ayyukansa. Kuma an jefa mutuwa da jahannama a cikin tafkin wuta wannan ita ce mutuwa ta biyu. Ka tuna cewa a cikin aya ta 10, “Kuma shaidan da ya ruɗe su, an jefa shi cikin tafkin wuta da kibiritu, inda dabbar da annabin ƙarya suke, za a sha azaba dare da rana har abada abadin.” Dukan mutanen nan sunaye. ba a cikin littafin rai a lokacin hukunci. Abin baƙin ciki kamar yadda ake gani, yau ce ranar ceto domin a ƙarshe a cikin Ru’ya ta Yohanna 20:15, an rufe littafin da kyau: domin ya ce, “Dukan wanda kuma ba a same shi an rubuta cikin littafin rai ba, an jefa shi cikin tafkin. wuta.” Ka yi tunani a kan sunanka ne a cikin littafin rayuwa kuma kana rayuwa haka; begen sama ne ba gamsuwar duniya ba.

Sabuwar Urushalima, Birni Mai Tsarki, gidan zaɓaɓɓu; “Babu bukatar rana ko wata su haskaka a cikinsa: gama ɗaukakar Allah ta haskaka su, Ɗan Ragon kuma haskensa ne. Al’ummai na waɗanda suka tsira za su yi tafiya cikin haskenta: sarakunan duniya kuma za su kawo ɗaukakarsu da ɗaukaka a cikinta, (Wahayin Yahaya 21:23-24). Babban abin lura shi ne, babu mai shiga garin da ba a rufe qofarsa da rana, domin babu dare a wurin: sai wata jama’a ta musamman. An gano waɗannan mutane a cikin Ru’ya ta Yohanna 12:27: “Ba kuwa abin da ke ƙazantar da kai, ko mai-saiki mai-ƙarya, ba zai shiga cikinta ba, sai dai waɗanda aka rubuta a littafin rai na Ɗan Rago.” Za ka ga yadda littafin rai na Ɗan ragon yake da muhimmanci ga masu bi. Ɗan ragon nan shi ne Yesu Kiristi, wanda ya mutu dominmu yana zubar da jininsa. Hanya ɗaya tilo cikin littafin rai ita ce ta Ɗan Rago Yesu Kristi.

A cikin Markus 16:16, Yesu Kristi Ɗan Rago na Allah ya ce: “Wanda ya gaskata (bisharar) aka kuma yi masa baftisma za ya tsira (ya sami rai na har abada); amma wanda bai ba da gaskiya ba, za a hukunta shi.” La’ananne a nan Ɗan Rago ne da kansa, Yesu Kristi, mahalicci ya yi amfani da shi. Ka yi tunanin rayuwa ba tare da Yesu Kristi ba, wane bege ne mai zunubi ko kuma wanda aka share sunansa daga littafin rai. Allah yana hukunta waɗanda aka yanke musu hukuncin dawwama a cikin tafkin wuta. Inda Shaiɗan, dabba (magabcin Kristi) da annabin ƙarya suke zaune. Wannan zai zama rabuwar gaba ɗaya daga Allah da salihai. Na yi mamaki kuma na yi mamakin gaskiyar Littafi Mai Tsarki da gargaɗin Markus 3:29, “Amma wanda ya yi saɓo ga Ruhu Mai Tsarki, ba zai taɓa gafartawa ba, amma yana cikin haɗarin mutuwa ta har abada.” Ubangijinmu Yesu Kiristi ya yi wannan magana. Shi ne Ɗan Rago na Allah, cikar Allah cikin jiki, wanda ya ba da ransa domin zunubi. Wanda kawai yake da dawwama, rai madawwami. Wa kuke tsammani ya rubuta sunayen a cikin littafin rai tun farkon duniya? Uba ne, ko Ɗa ko Ruhu Mai Tsarki? Yesu Kristi shi ne Allah Makaɗaici na gaskiya wanda ya bayyana kansa a cikin ofisoshin uku don ya cika yardarsa mai kyau. Yi nazarin Ishaya 46:9-10, “Ku tuna da al’amuran dā na dā: gama ni ne Allah, ba wani kuma; Ni ne Allah, kuma ba wani kamara. Ina shelar ƙarshe tun daga farko, Tun daga zamanin dā kuma abubuwan da ba a yi ba tukuna, suna cewa, Shawarata za ta tabbata, zan kuwa aikata dukan abin da na ga dama.” Ta wurin shawararsa da yardarsa ya halicci dukan abubuwa, ciki har da rai madawwami da hukunci na har abada.

Yohanna 3:18-21, faɗi dukan labarin gaskiya, “Wanda ya gaskata da shi (Yesu Kiristi) ba a yi masa hukunci ba: amma wanda bai ba da gaskiya ba, an riga an yi masa shari’a, domin bai gaskanta da sunan (Yesu Kiristi) ba. makaɗaici Ɗan Allah.” Al'amari ne na Ceto wanda shine Rai madawwami ko Rabuwa wanda shine La'ana ta har abada. Duk ya dogara ga abin da kuke yi da Yesu Kiristi da kuma Kalmar Allah. La'ana ta har abada ita ce ta ƙarshe kuma ba abin wasa ba ne. Menene zan yi domin in tsira daga mutuwa ta har abada? Karɓi Yesu Kiristi yau a matsayin Ubangijinku da Mai Ceton ku, yayin da kuke furta zunubanku gare shi kaɗai, a kan gwiwoyinku kuma ku roƙe shi ya wanke zunubanku cikin jininsa. Kuma ka roƙe shi ya zama Ubangijin rayuwarka. Fara tsammanin fassarar yayin da kuke karanta Littafi Mai Tsarki na King James, halarci a kananan Ikklisiya mai bi da gaskiya. Yi baftisma da sunan Yesu Kiristi ba da laƙabi ko sunayen gama-gari na Uba, Ɗa da Ruhu Mai Tsarki ba. Yi baftisma da Ruhu Mai Tsarki kuma ku zama mai nasara ga Kristi, zuwa rai madawwami ba ga ɗarika ba. Lokaci gajere ne. Ina da gaske za ku zauna har abada, a cikin tafkin wuta, cikin la'ana ta har abada? Ko kuwa a gaban Allah ne; a cikin babban birni, Urushalima tsattsarka domin ɗaukakar Allah ta haskaka shi, Ɗan Ragon kuwa haskensa ne, (R. Yoh. 21) da rai madawwami.

1st Yohanna 3:2-3, “Ƙaunatattu, yanzu mu ’ya’yan Allah ne, har yanzu ba a bayyana yadda za mu zama ba: amma mun sani, sa’ad da ya bayyana, za mu zama kamarsa; Domin za mu gan shi kamar yadda yake. Kuma duk mutumin da yake da wannan bege gare shi, yana tsarkake kansa, kamar yadda shi mai tsarki ne.” A cikin sa'a guda ba ku zato Almasihu zai zo ba.

154- A ina za ku dawwama