TASHIN KIYAMA: AMINTARMU

Print Friendly, PDF & Email

TASHIN KIYAMA: AMINTARMUTASHIN KIYAMA: AMINTARMU

Tashin matattu tushen tushe ne ga imanin Kirista. Kowane bangaskiya yana da mai kafa, jagora ko tauraruwa. Duk wadannan shugabanni ko taurari ko wadanda suka kirkiro su sun mutu, amma shin kun san cewa KADAI tauraro, Shugaba ko Wanda ya kafa shi baya cikin kabari kuma shine YESU KRISTI. Sauran mabiyan addinin sun ruɓe a cikin kaburburansu ko an ƙone su da toka suna jiran tsayawa a gaban Allah saboda mutane ne kawai. Suna da farko kuma suna da karshe; saboda bisa ga Ibraniyawa 9:27, "Kuma an sanya shi ga mutane sau ɗaya su mutu, amma bayan wannan hukunci."

Kiristanci an sanya shi ga duk wanda yayi imani da littafi mai tsarki. Wadansu suna da'awar sun gaskanta da littafi mai-Tsarki amma ba sa biyayya da bin kalmominsa. Yesu Kiristi shine Babban Firist na imaninmu na Kirista. “Muna duban Yesu, shugaban bangaskiyarmu kuma mai kammalawa,” Ibraniyawa 12: 2.

Yesu Kristi ba ya cikin kabari, kamar waɗanda suke da'awar cewa su jagororin ƙungiyoyin addinai da yawa ne; popes, Mohammed, Hindu, Baha'i, Buddha da sauran wasu. Kabarin har yanzu suna tare da ragowar su suna jiran tsayawa a gaban Farin Al'arshi na Wahayin Yahaya 20: 11-15. Kabarin Yesu Kiristi shi kaɗai ne fanko a duniya, domin baya nan. Jikinsa bai ga fasadi da ruɓewa ba. Duk waɗannan da ake kira waɗanda suka kafa su ko kuma shugabannin ƙungiyoyin asiri suna tsaye a gaban Fadar sarauta ɗayan waɗannan ranakun kuma waɗanda suka bi su da wauta.

Dogaronmu ga bin Yesu Kiristi ya zo ne ta hanyoyi guda uku:

Yana da ƙirar ƙirar da babu irinta. Shine mahaliccin komai bisa ga Kolosiyawa 1: 13-20.

  1. Ya sami shuɗi mai shuɗi don ceton mu da warkewar dama daga Farawa 3: 14-16 kuma kafin kafuwar duniya, 1st Bitrus 1: 18-21.
  2. Ya san mun shiga yaƙin duniya tare da shaidan, don haka don ƙarfin zuciyarmu ya ba mu makaman yaƙi; kamar yadda yake a cikin 2nd Korantiyawa 10: 3-5.
  3. Ya koya mana ta wurin kalmarsa ta amincewa da aminci. Kamar yadda yake a cikin Yahaya 14: 1-3, 1st Tasalonikawa 4: 13-18 da 1st Korantiyawa 15: 51-58.

Yanzu saurari Manzo Bulus a cikin Korantiyawa 15, “Moreoverari ga haka, brethrenan brethrenuwa, na bayyana maku bisharar wadda nayi muku wa’azinta, wadda kuma kuka karɓa, kuma inda kuka tsaya; Ta wanna ne kuma aka cece ku, idan kun tuna da abin da nayi muku wa'azinsa, sai dai in kun yi imani a banza. Gama na isar muku a farkon abin da na kuma karɓa yadda Kristi ya mutu domin zunubanmu bisa ga littattafai: Kuma cewa an binne shi, kuma ya tashi a rana ta uku bisa ga littattafai, --- Amma idan babu tashin matattu, to, ba a tashi Kristi ba: Kuma idan ba a tashi Almasihu ba, to, wa'azinmu na banza ne, kuma imaninku ma na banza ne. ya tashi, imaninku banza ne; har yanzu kuna cikin zunubanku. Haka kuma waɗanda suka yi barci a cikin Kristi sun mutu. Amma yanzu an ta da Almasihu daga matattu kuma ya zama nunan fari na waɗanda suka yi barci. Amma kowane mutum bisa ga tsarinsa: Kristi nunan fari. daga baya waɗanda ke na Almasihu a dawowarsa. ”

In ji Yahaya 20:17, Yesu a kan tashinsa daga matattu ya gaya wa Maryamu Magadaliya, “Kada ki taɓa ni; gama ban riga na hau zuwa wurin Ubana ba: amma ka tafi wurin 'yan'uwana, ka ce musu,' Na hau zuwa wurin Ubana, kuma Ubanku; kuma zuwa ga Allahna da Allahnku. ” Wannan ikon tashin matattu ne. Babu wanda ya taɓa tashi daga matattu bayan kwana uku a cikin kabari, sai Yesu Kiristi kawai. A cikin Yahaya 2:19 Yesu ya ce, "Ku rushe wannan haikalin, kuma cikin kwana uku zan ta da shi." Wannan ikon tashin matattu ne, wannan shine Allah da kansa cikin sifar mutum. A cikin Yohanna 11: 25 Yesu ya ce wa Marta, “Ni ne tashin matattu, ni ne kuma rai: duk wanda ya gaskata da ni, ko da ya mutu, zai rayu. Shin ka gaskata wannan?

Bari mu bincika shaidar mala'ikan a makabartar Matt. 28: 5-7, “—Kada ku firgita: gama na san kuna neman Yesu, wanda aka gicciye. Ba ya nan: gama ya tashi, kamar yadda ya ce Ku zo, ku ga wurin da Ubangiji ya sa. Ku tafi da sauri ku gaya wa almajiransa cewa ya tashi daga matattu; Ga shi kuma, zai riga ku zuwa Galili. can za ku gan shi: ga shi, na faɗa muku. ” A cewar Matt. 28: 10, Yesu ya sadu da matan ya ce musu, "Kada ku ji tsoro: je ku gaya wa 'yan'uwana cewa za su tafi Galili, can kuma za su gan ni." Wannan ikon tashin matattu ne kuma irin Allah ne da zamu iya bautawa.

A matsayinka na Kirista, amincewa da furcin imaninmu yana cikin shaidar tashin matattu. Tashin Yesu Kiristi yana nufin cewa an ci mutuncin gaba ɗaya kuma gaba ɗaya:

  1. A cewar 1st Bitrus 1: 18-20, “Tun da dai kun san cewa ba a fanshe ku da abubuwa masu lalacewa ba, kamar azurfa da zinariya, daga irin zamanku na wofi da kuka karɓa bisa ga al’ada daga wurin kakanninku; amma da jinin Kristi mai tamani, kamar na ɗan rago mara aibi ko tabo: wanda hakika an riga an ƙaddara shi tun kafuwar duniya, amma ya bayyana a cikin waɗannan lokutan ƙarshe saboda ku. ” Dogaronmu shine gaskiyar cewa fansarmu ta wurin ɗaukakar jinin shafaffen Almasihu Yesu, ba kowane irin jini ba, sai na Allah kawai; saboda babu wani abin halitta da zai sami jinin Allah. An ƙaddara wannan tun kafuwar duniya. Wannan shi ne kula da inganci da tabbaci mai albarka, duk daga asalin duniya. Hakanan 1st Bitrus 2:24 tana karanta cewa, “Wanda shi kansa ya ɗauki zunubanmu a jikinsa a jikin itace; domin mu da muka mutu ga zunubai, za mu yi rayuwa zuwa adalci: ta wurin tarkonsa aka warkar da ku. ” Kamar yadda kake gani tashin Yesu Kiristi ya tabbatar da bulala, gicciye, mutuwa da tashin kansa. Wannan ita ce amincewar mai bi da Yesu Kiristi. Idan shugaban imaninku ko imaninku ya mutu kuma har yanzu yana cikin kabari to idan kuka mutu kuna duban mutumin tabbas za ku rasa, sai dai in kun tuba kuma ku zo ga imani tare da Ubangijin da ya tashi. Yesu Almasihu shine Ubangiji tare da shaida. Zunubanmu da cututtukanmu an riga an biya su. Ka karbe shi ta wurin bada gaskiya a zuciyarka kuma ka furta da bakinka cewa Yesu Kiristi shi ne Ubangiji. Sannan kun sanya Ubangiji Yesu Almasihu bisa ga Romawa 13:14.
  2. Yesu Kiristi ya shirya mu don yaƙi yayin da muke cikin jiki. Wannan yana daga cikin abubuwan da suke tabbatar da imanin mu ta wurin tashin sa daga matattu. Yanzu bisa ga 2nd Korantiyawa 10: 3-5, “Ko da shi ke muna tafiya cikin jiki, ba za mu yi yaƙi bisa ga halin mutuntaka ba: gama makaman yaƙinmu ba na mutuntaka ba ne, amma masu ƙarfi ne ta wurin Allah don rurrushe kagara. da kowane babban abu wanda ke ɗaukaka kansa gāba da sanin Allah, yana kuma komo da kowane ra'ayi cikin bauta ga biyayyar Kristi. ” Har ila yau Afisawa 6: 11-18 yana cewa, “Ku yafa dukan makamai na Allah, domin ku iya tsayawa gāba da dabarun shaidan. Gama ba kokowa muke yi da nama da jini ba, amma da mulkoki, da ikoki, da masu mulkin duhun wannan duniyar, da muguntar ruhaniya a cikin masujadai ——-. ” Ubangijinmu Yesu Almasihu da gaske ya shirya kowane mai bi na gaskiya don yaƙi, a matsayin masu zuwa sama suna amfani da sunansa azaman ikon ƙarshe. Wannan shine karfin imaninmu da tabbatar da tashinsa daga matattu.
  3. Rashin mutuwa yana samuwa a tashin matattu. Ka tuna da Yahaya 11:25, "Yesu ya ce mata," Ni ne tashin matattu da Rai. "Ya mutu kuma ya tashi, wannan iko ne. Yesu Kristi ne kawai ke da wannan iko kuma ya yi alkawarin cewa ko da kun mutu, amma kun yi imani da Shi, za ku rayu. Karanta wannan a cikin Yohanna 11: 25-26, “Ni ne tashin matattu, ni ne kuma rai: duk wanda ya gaskata da ni, ko da ya mutu, zai rayu. Duk wanda ya rayu, ya ba da gaskiya gare ni ba zai mutu ba har abada. Shin ka gaskata wannan? Wahayin da aka yiwa Bulus, manzo, suna shaidar wadannan ayoyin nassi. Misali, Ya rubuta a 1st Tassalunikawa 4: 13-18, “game da waɗanda ke barci, - domin idan mun ba da gaskiya cewa Yesu ya mutu kuma ya tashi, haka ma waɗanda suka yi barci cikin Yesu Allah zai kawo su tare da shi, - gama Ubangiji kansa zai sauko daga sama tare da sowa, da muryar shugaban mala'iku, da ƙaho na Allah: kuma matattu cikin Almasihu zasu fara tashi. Sa'annan mu da muke da rai kuma muke saura za a fyauce su tare da su a cikin iska: haka kuma za mu kasance tare da Ubangiji har abada. ” Har ila yau, 1 Korantiyawa 15: 51-52 sun fallasa mana ainihin gaskiyar annabcin da ke shirin faruwa kuma ya ce, “ga shi, na nuna muku asiri; mu duka ba za mu yi barci ba, amma za a canza mu duka. A wani lokaci, cikin ƙiftawar ido, a ƙaho na ƙarshe: gama ƙaho zai yi kara, kuma matattu za a tashe su ba mai ruɓuwa ba, kuma za a canza mu. ” Bisa ga Yahaya 14: 3, Yesu ya ce, “Kuma idan na je na shirya muku wuri, zan dawo in karɓe ku zuwa wurina: domin inda nake, ku ma ku kasance ku ma.” Wannan shi ne Tashin Kiyama da rayuwa. Kuna gaskanta wannan?

Wannan shine amincewarmu. Tashin Yesu Almasihu shaida ne da tabbaci na imaninmu da imaninmu cikin Maganar Allah mai shakka da kuma kuskure. Ya ce, halakar da wannan haikalin kuma nan da kwana uku zan ta da shi. Kuna gaskanta wannan? Na je na shirya muku wuri, zan dawo kuma in karɓe ku wurin kaina, domin inda nake, ku ma ku zama ku ma. Kuna gaskanta wannan? Lokacin da kuke bikin tashin matattu ku tuna da wannan tanadi da Yesu Kiristi yayi mana; cetonmu da warkarwa, makaman yaƙinmu da alƙawarin canza mu cikin ɗan lokaci zuwa rashin mutuwa. Tashin matattu shine ƙarfi da ƙarfin imaninmu. Kuna gaskanta wannan?

Lokacin fassara 36
TASHIN KIYAMA: AMINTARMU