TAMBAYOYI MAFI MUHIMMANCI A YAU

Print Friendly, PDF & Email

TAMBAYOYI MAFI MUHIMMANCI A YAUTAMBAYOYI MAFI MUHIMMANCI A YAU

Zamanin da ya fara da Adamu ya kusa gamawa; da aka basu kwanaki shida na lokacin Allah ko shekaru 6000 na kwanakin mutum. Duk inda kuka kasance, yana da mahimmanci kuyi la'akari da yawan jama'ar gari. Sannan a tuna yawan mutanen duniya gabaɗaya daga China. Ba shi yiwuwa a san ainihin yawan mutanen wannan duniyar. Amma tabbas, yawan jama'a yana da yawa, kuma albarkatun suna iyakance. Koyaya, ƙaruwar mutane ba shine mafi mahimmancin tambaya a yau ba.

Son kai ya haifar da tsananin haɗama tsakanin maza. Kasashe suna ta tara albarkatun da suke ta raguwa a hankali. Yi la'akari da ruwa misali; babu wata al'umma da zata rayu ba tare da wadataccen ajiyarta ba. Yawancin al'ummomi sun fara ɓacewa tare da ƙarancin ruwa. Ire-iren wadannan yankuna sun hada da yankin Tafkin Chadi da ke arewa maso gabashin Najeriya: a da ya zama cibiyar kamun kifi da tallata ta, amma a yau, kusan kusan hamada ce. Yawan jama'a ya fara yin ƙaura, kuma a hankali al'umma na mutuwa saboda ba a samun ruwa. Hamada ta mamaye kuma babu ruwan sama. Menene tambaya mafi mahimmanci a yanzu?

Landasar noma mai ƙaranci ta yi karanci a yankuna da yawa. Wasu yankuna mallakar gwamnati ne, duk da haka, mutane ba su da ƙasar da za su yi noma. Sauran yankuna suna da ƙasar, amma babu ruwan sama ko tushen ruwa don tausasa ƙasa. Yunwa ta mamaye wasu yankuna na duniya wanda yasa yunwa da yunwa abune na gaba. Wasu yankunan ƙasar ƙazantattu ne. Litafi mai-Tsarki ya ce mutane za su mutu a ƙazantar ƙasar (Amos 7:17). Wayewa ya ba da izinin zubar da sharar sunadarai a ƙasa, da ruwa da kuma iska. Kuna buƙatar bincika menene tambaya mafi mahimmanci a zamaninmu.

Man fetur ya zama alheri da la'ana ga ƙasashe da yawa. Dukansu mafi munin da mafi kyawu a cikin mutane suna cikin aiki. Haɗama, danniya, ƙarfi, yaƙi, yunwa da gurɓatar yanayi duka ɓangare ne na masana'antar mai. Namiji, a mafi kyawu lokaci ne kuma yakan manta. Amma ranar hisabi tana zuwa ga 'yan adam, lokacin da Wahayin Yahaya 11:18 zai shiga cikin wasa. Ranar Nuhu tana da lissafi. Ina mamakin abin da ya zama tambaya mafi muhimmanci a zamanin Nuhu.

Mutane suna fama da yunwa kuma suna matukar bukatar buƙatun rayuwa. Haka ne, mutane da yawa suna mutuwa, amma mafi munin, da yawa suna nitsewa cikin jin daɗi da tafiya cikin hanzari. Mutane suna da shirye-shirye don gobe waɗanda ba su da iko a kansu, suna mantawa da tambayar kansu, "Menene ainihin tambaya mafi mahimmanci a yau."

Theasashe masu arziki da ƙasashe masu ci gaba na yau sun tara kayan yaƙi sosai wanda hakan zai sa kuyi mamakin yaushe zasu yi amfani da su. Ina tsammani Armageddon shine makoma ta ƙarshe. Na karanta game da sabbin jiragen ruwa da aka yi wa sojojin Rasha; ana iya harba makamai masu linzami daga cikinsu. Makaman mutuwa duk inda kuka juya. Amurka tana da nata makamai. Dukansu suna maimaita mutuwa da hallaka. Wasu daga cikin waɗannan makamai na iya lalata dukkan abubuwa masu rai kuma kada su taɓa kowane abu mara rai. Mutane na iya ƙonewa zuwa toka ta waɗannan makamai kuma al'ummomi da yawa suna da su a matakai daban-daban. Makamai masu guba da makamai masu guba suma suna wajen. Shin kunyi la'akari da tambaya mafi mahimmanci ga wannan rana?

Girgizar ƙasa na ƙaruwa kuma za ta daɗa muni. Wadannan girgizar asa suna faruwa ba zato ba tsammani, kuma a wurare daban-daban da ba a sani ba a mafi yawan lokuta. Wasu girgizar kasa suna haifar da tsunami a yankuna daban-daban na gabar teku kuma wasu na nan tafe. Mahaukaciyar guguwa, duwatsu masu aman wuta, mahaukaciyar ruwa, wuta (kalli Kalifoniya) da ƙarin halaye masu zuwa. Cututtuka da ba a san suna ba da annoba suna zuwa. Zabura ta 91 da wasu nassosi da yawa suna buƙatar hankalin mu don amfanin kanmu da kariya. Duk da haka mutane da yawa suna mantawa da amsa mafi mahimmancin tambaya ga wannan zamanin kuma shekarun yana rufewa da sauri.

A cikin ilimin kimiya da magani yawan laulayi da sarrafa sabbin abubuwa suna damun talakawa. A Amurka da mafi yawan ƙasashe masu tasowa, mutane sun fi ƙarfin shan kwayoyi don cututtuka da yawa. Wasu mutane suna shan magunguna kamar 10 zuwa 20 daban-daban a rana. Tabbas, yawan shan magani ya zama sabon al'ada. Shaye-shayen aljanu yana zuwa ne daga amfani da zagi na waɗannan magungunan. Magungunan tituna suna lakume rayukan matasa. Ku kalli giya da irin barnar da take haifarwa ga bil'adama! A daidai wannan yanayin akwai karuwanci, batsa, da gurɓataccen ɗabi'a a ƙarƙashin tasirin kwaɗayi, giya, shan sigari, ƙwayoyi da masu gulma tsakanin jama'a (suna wa'azin jin daɗi da na yarda). Mutane sun manta da yin tambaya mafi muhimmanci da ke fuskantar mutum a yau.

Addini shine babban abin yau a kasashe da yawa na duniya. Akwai shugabannin addini da yawa na addinai daban-daban. Amma akwai Allah guda ɗaya na gaskiya kuma akwai hanya guda ɗaya don zuwa gare shi; kamar yadda aka rubuta a cikin Yahaya 14: 6, “Ni ne hanya, ni ne gaskiya, ni ne rai: ba mai zuwa wurin Uba sai ta wurina,” {Yesu Kiristi}. Akwai wata tambaya mai mahimmanci don amsawa a yau. Akwai shugabannin addini da ke jagorantar mutane su bar Allah. Wadata da haɗama mazauna ne a manyan bagade da majami'u da yawa. Yawancin masu wa’azi da shugabannin addinai suna ta birgima a cikin auren mata fiye da ɗaya, lalata da ƙwayoyi, gami da giya.

Wasu ƙasashe a cikin ƙasashe masu tasowa sun halatta marijuana kuma mutane suna kai su ko'ina, da kowane lokaci. Hanyoyin tabar na wiwi suna ta hauhawa a kasuwannin hada-hadar hannayen jari a duniya. Shekaru kadan da suka gabata aka tura mutane gidan yari wasu kuma har yanzu suna gidan yari saboda mallakar tabar wiwi a duk duniya. Mutane yanzu suna haɓaka shi da kansu da yardar kaina. Amma menene tambaya mafi mahimmanci a yau?

Yanzu akwai masu wa’azi da yawa da suka zama ‘yan siyasa. Bari mu duba littafi mai-tsarki mu gano waɗanne ƙungiyoyin siyasa ne manzannin suka kasance. Da yawa sun ɓatar da garkensu da bisharar aure tsakanin siyasa da addini. Masu addini sune ke motsa dabbar siyasa kuma yawancin masu wa'azin sune 'yan baya. Suna ci gaba da shafe waɗannan 'yan siyasa suna musu annabci. Allah yana da baƙon hanyar yin abubuwa; wasu daga cikin ‘yan siyasan na iya samun madaidaiciyar hanya yayin da masu wa’azin suka fadi daga hanyar gaskiya. Menene tambaya mafi mahimmanci a yanzu?

Lokacin da ka ja Daniyel 12: 1-4, za ka fara fahimtar muhimmiyar tambayar da ke gaban 'yan adam. Ya karanta, "Kuma a lokacin za a ceci mutanenka, duk wanda za a same shi a rubuce a cikin littafin." Daniyel na iya yin mamaki, ta yaya mutum zai gano ko an rubuta sunan su a cikin littafin. Ka tuna da abin da Yesu Kiristi ya ce a cikin Luka 10: 19-20, “—– Ba tare da tsayawa a wannan ba, kada ku yi murna, cewa ruhohi suna ƙarƙashinku; amma dai ku yi murna, domin sunayenku an rubuta a sama. ”

A cikin Wahayin Yahaya 13: 8 akwai wani ambaton littafin, “Dukan waɗanda ke zaune a duniya za su yi masa sujada, waɗanda ba a rubuta sunayensu a littafin rayuwar Lamban Ragon da aka yanka tun kafuwar duniya ba.” Ka ga an gaya wa Daniyel game da “littafin”, kuma Yesu ya ambata sunayen da aka rubuta a sama. Yanzu a littafin Ru'ya ta Yohanna yanzu mun sake jin labarin sunaye a cikin littafin rai na thean Ragon. Wadanda aka rubuta sunayensu a littafin rai na Rago - wadancan sunayen ba yanzu ake rubuta su ba kawai, amma an rubuta su ne tun kafuwar duniya. Yanzu zaku fara samun kyakkyawan ra'ayi game da mahimman tambaya yanzu.

Hakanan Wahayin Yahaya 17: 8 yayi magana game da sunaye waɗanda ba a rubuta su cikin littafin rai ba tun farkon duniya. Wadannan mutane suna mamaki yayin da suka ga dabbar da za ta tashi daga rami mara iyaka kuma ta shiga cikin halaka.

Ru'ya ta Yohanna 20: 12-15 da 21:27 sun ba kowa tabbataccen fahimta game da abin da ya fi muhimmanci a yau. Wadannan nassosi zasu fadakar da kai kamar haka:

  1. Wahayin Yahaya 20:12 ya ce, “Na ga matattu kuma, ƙarami da babba, suna tsaye a gaban Allah; aka buɗe littattafai, aka buɗe wani littafi kuma, littafin rai ne: kuma an yi wa matattu shari'a bisa ga abin da aka rubuta a cikin littattafan, gwargwadon ayyukansu. ” Wannan ya sa shiga cikin tashin matattu na farko yana da mahimmanci; saboda duk wadanda suke cikin tashin farko, mutuwa ta biyu wacce ita ce korama ta wuta ba ta da iko akansu. Hakanan, waɗanda ke tashin matattu na farko sunaye sunaye a cikin littafin tun farkon duniya.
  2. Ru'ya ta Yohanna 20:15 aya ce mai girma da ya kamata a sani saboda tana cewa, "Kuma duk wanda ba a sami shi a rubuce a cikin littafin rai ba, an jefa shi a ƙorama ta wuta." Kuna iya ganin cewa tambaya mafi mahimmanci a yau shine game da littafin rai kuma idan sunanka yana ciki?

 

  1. Wahayin Yahaya 21: 1-2 ya ce, “Sai na ga sabuwar sama da sabuwar duniya: domin farkon sama da ƙasa ta fari sun shuɗe; Ba kuma sauran teku. Ni kuma Yahaya na ga tsattsarkan birni, Sabuwar Urushalima, tana saukowa daga wurin Allah daga sama an shirya ta kamar amarya da aka ƙawata wa mijinta. ” Sannan a cikin aya ta 27 Littafi Mai-Tsarki yayi magana game da ƙofar shiga wannan birni, “Babu yadda za a shiga ciki, kowane abu mai ƙazanta, ko abin da yake aikata abin ƙyama, ko yin ƙarya: amma waɗanda aka rubuta a littafin rai na ofan Rago. . ”

Madawwami lamari ne mai mahimmanci. Ka tuna, a lahira ba za ka iya canza ƙaddararka ba. Wannan shine lokacin binciken kanmu saboda rayuwa takaice ce. Ba za ku iya sanya sunanku a cikin littafin yanzu ba saboda an sa su a ciki tun farkon duniya. Sunaye za a iya cire su daga littafin, amma ba a saka su ba. Tambayar da ke fuskantar kowannensu ita ce idan sunanka yana cikin littafin rai.

Don samun wannan littafin rayuwa tun kafuwar duniya dole ne ka zama Mahalicci. "Allah Ruhu ne," a cewar Yahaya 4:24. Shi ne Allah masani kuma ba ya sakewa. Wannan yana nuna maka ba tare da wata shakka ba waɗanda suka sanya sunayen a cikin littafi. Ana kiransa littafin rago na rayuwa. Akwai wani littafi wanda shima yana da mahimmanci kuma an haɗa shi da thean Ragon kuma.

Ana samun wannan littafin a Wahayin Yahaya 5: 1-14 kuma yana karantawa, “Na ga a hannun dama na wanda yake zaune a kan kursiyin, wani littafi an rubuta a ciki da bayansa, an like da hatimai bakwai. Kuma na ga wani mala'ika mai ƙarfi yana shela da babbar murya, Wanene ya cancanci buɗe littafin, kuma ya buɗe hatiminsa? Kuma babu wani mutum a sama, ko a duniya, ko karkashin kasa, da zai iya bude littafin, ko duban shi. Oneaya daga cikin dattawan ya ce mini, 'Kada ka yi kuka. Ga shi, Zakin kabilar Yahuza, Tushen Dawuda, ya yi nasara ya buɗe littafin, ya kuma buɗe hatimai bakwai ɗin.' Sai na duba, sai ga, a tsakiyar kursiyin da dabbobin nan huɗu, da kuma a tsakiyar dattawan, ,an Rago ya tsaya kamar yadda aka yanka (crossetare akan), yana da ƙaho bakwai da idanu bakwai, waɗanda suke Ruhohin Allah guda bakwai da aka aiko zuwa ko'ina cikin duniya (nazarin Ru'ya ta Yohanna 3: 1). Kuma ya zo ya karɓi littafin daga hannun dama na wanda ke zaune a kan kursiyin. ” Ka tuna Ru'ya ta Yohanna 10: 2 ya karanta, "Kuma yana da ɗan littafin buɗe a hannunsa."

Yanzu kalli alaƙar da ke tsakanin littafin da thean Ragon da Mahaliccin. Wannan littafin ya kasance tun daga farkon duniya. Allah yana cikin wannan littafin a zuciyarsa. Ya san komai kuma sunayensu suna cikin littafin kuma ana iya fitar da sunayensu. Littafin shiru yana fada muku game da tunanin Allah da kiran ku. Littafin yana da sirrin wanda zai shiga rai madawwami da kuma sakamakon waɗanda ba sa cikin littafin. Marubucin littafin Mahalicci ne, Allah, wanda sunansa Yesu Kristi. John 5:43 ya ce, "Na zo ne da sunan Ubana." Sunan shi ne Yesu Kristi. Littafin yana da matukar muhimmanci. Mutum zaiyi tunanin cewa mutane zasuyi sha'awar gano mafi kyawun bayyanar sunan su a cikin littafin tun farkon duniya. Ka tuna Kolosiyawa 3: 3, "Gama kun mutu, kuma ranku yana ɓoye tare da Kristi cikin Allah." Wannan yana faruwa idan kun tuba, kun bar zunubanku kuma kunyi imani da Ubangiji Yesu Kiristi a matsayin mai cetarku da Ubangiji. Ba za ku iya zuwa wurin exceptan ba sai dai Uba ya jawo ku, Sonan kuwa zai ba ku rai madawwami. Idan kun riƙe wannan rai madawwami, babu mutumin da zai iya satar kambinku. Don samun wannan kambin, sunanka dole ne ya kasance a cikin littafin rai na thean Rago tun kafuwar duniya. Yi bimbini a kan Kolosiyawa 3: 4, "Lokacin da Kristi, wanda shine ranmu, zai bayyana, to, ku ma za ku bayyana tare da shi cikin ɗaukaka." Don bayyana tare da shi yayin fassarar zuwa ɗaukaka, sunanka dole ne ya kasance a cikin wannan littafin tun farkon duniya. Yanzu muhimmiyar tambaya: shin imanin da ke cikin ku ya gamsar da ku cewa sunan ku yana cikin wannan littafin? Yesu ya gaya wa manzanninsa su yi farin ciki cewa sunayensu yana cikin littafin rai a sama. Yahuza yana wurin lokacin da aka yi wannan bayanin bai yi shi ba kamar yadda ya ƙare a matsayin ɗan halak. Kai kuma fa. Dole ne kuyi imani da wannan ta bangaskiya, don yin fassarar ko kun tashi daga matattu ko kuna raye a lokacin fassarar dole ne kuyi imani da shi.

Littafin na thean Ragon ne yasa aka kira shi littafin rai na thean Ragon. Littafin ya kasance tun farkon duniya. Slainan Ragon da aka yanka tun kafuwar duniya (Wahayin Yahaya 5: 6 da 12; Wahayin Yahaya 13: 8). Kamar yadda kake gani littafin da Rago basa rabuwa. A cikin Wahayin Yahaya 5: 7-8 da Wahayin Yahaya 10: 1-4, littafin da thean Ragon sun sake bayyana ta wata hanyar daban. Lamban Ragon yana da wani littafi na ɓoye kamar littafin rago na rayuwa wanda shi ma asiri ne ga Mahalicci, Yesu Kristi.

Yanzu kawai abinda zaka iya takawa acikin wannan tambayar shine ka bayyana abinda ya kasance tun kafuwar duniya. Ku tuba daga zunubanku kuma ku tuba ta wurin gaskanta bisharar Yesu Almasihu. An wanke zunuban ku ta wurin jinin thean Ragon kuma ta wurin raunukan sa an warkar da ku. Idan ta wurin bangaskiya ka gaskanta duk abin da Yesu ya zo duniya ya yi, daga haihuwarsa ta budurwa zuwa mutuwa, tashinsa da dawowa zuwa ɗaukaka, gami da alkawura masu tamani da ya yi wa masu bi, to a shirye kake ka amsa tambayar. A cewar John 1:12 wanda ke karanta, "Amma duk waɗanda suka karɓe shi, ya ba su iko su zama 'ya'yan Allah har ma ga waɗanda suka gaskata da sunansa." Wannan hanya ce bayyananniya ta sani da gaskanta cewa sunanka yana cikin littafin rai na Lamban Rago tun kafuwar duniya. Tambaya mafi mahimmanci a yau, yanzu kun sani.

A ƙarshe, bari mu duba Afisawa 1: 3-7, zai ƙarfafa mai bi na gaskiya ya sami amsa daidai ga muhimmiyar tambaya a yau. Yana karanta cewa, “Albarka ta tabbata ga Allah da Uba na Ubangijinmu Yesu Kiristi, wanda ya albarkace mu da dukkan albarkatu na ruhaniya a cikin sammai cikin Kristi: Kamar yadda ya zaɓe mu cikin sa tun kafuwar duniya, domin mu zama tsarkaka kuma ba tare da zargi ba a gabansa cikin kauna: Tun da ya riga ya kaddara mu zuwa 'ya'yanmu ta wurin Yesu Kiristi, bisa ga yardar nufinsa, don yabon ɗaukakar alherinsa, wanda ya sa mu karɓa wurin ƙaunatattunmu. . A cikinsa muka sami fansa ta wurin jininsa, gafarar zunubai, bisa ga yalwar alherinsa. ” Ina fatan ta bangaskiya zaku iya amsa tambaya mafi mahimmanci a yau.

Lokacin fassara 26
TAMBAYOYI MAFI MUHIMMANCI A YAU