Yaya wannan lokacin zai kasance kamar duniya

Print Friendly, PDF & Email

Yaya wannan lokacin zai kasance kamar duniya

tsakar dare kuka mako-makoYi bimbini a kan waɗannan abubuwa

Allah a cikin tsarinsa ya san lokacin da yadda zai tattara kayan adonsa gida. Ya bayyana ta hanyoyi da yawa amma kawai ya ɓoye ranar da sa'ar da zai tattara kayan adonsa gida, amma bai ɓoye lokacin ba. Zai faru da wahayi da hikimar Allah. Za a iya zaɓe ku zuwa fassarar; amma Yesu ya ce, a cikin Matt. 24:42-44, “Saboda haka ku kula; Domin ba ku san lokacin da Ubangijinku zai zo ba. Amma ku sani, da mai gidan nan ya san a wane agogon da ɓarawo zai zo, da ya duba, da ba zai bari a watse gidansa ba, (bacewar fassarar). Don haka ku ma ku kasance cikin shiri: gama a cikin sa'a da ba ku zato ba Ɗan Mutum yana zuwa. Ubangiji ba kawai yana magana da almajiran ba ne, waɗanda ya san za su huta a Aljanna suna jira; amma yana yi mana annabci cewa za su kasance da rai da wanzuwa a ƙarshen zamani, da kuma daidai lokacin da zai zo domin kayan adonsa. Ku kuma ku kasance a shirye, domin a cikin irin wannan sa'a ba ku zato Ɗan Mutum (Ubangiji Yesu Kiristi) zai zo, da ƙyaftawar ido.

Wane lokaci ne wannan zai zama lokacin da zaɓaɓɓu za su taru a cikin gajimare na ɗaukaka don su kasance tare da Yesu Kristi Ubangijinmu. Yesu ya yi wa kowane mai bi alkawari wanda ba zai gaza ba domin ya ce, a cikin Luka 21:33, “Sama da ƙasa za su shuɗe; amma maganata ba za ta shuɗe ba.” Ya yi alkawari a cikin Yohanna 14:1-3 cewa, “- – --Kuma idan na je na shirya muku wuri, zan komo, in karɓe ku wurin kaina (famuwa/fassara); domin inda nake, ku ma ku kasance.” Ya yi alkawarin fassara kuma ba zai kasa kasa ba domin shi ba mutum ba ne. Ba wanda ya san rana ko sa'a, amma lokacin yana sanar da mu muminai ta wurin alamun da muke gani suna cika kowace rana.

A cewar Tass. 1: 4-13, abubuwa masu ban mamaki za su faru a wani lokaci na sa'a ɗaya na rana ɗaya kuma zai kasance a dukan duniya. Kada ku bari ta zo muku ba da sani ba. Aya ta 18, “Gama Ubangiji da kansa za ya sauko daga sama (a wannan lokacin ba zai taɓa duniya ba, ta wurin za a yi masa ihu daga sararin sama, da sowa, da muryar shugaban mala'iku, da busar Allah: da busa na Allah). matattu cikin Almasihu za su fara tashi.” Ko yaya halin da ake ciki, kaburbura a duniya a buɗe, mutane suna fitowa daga gare su a shirye su ba da iska don ɗaukaka. za a fyauce su tare da su cikin gajimare, mu sadu da Ubangiji cikin iska: haka kuma za mu kasance tare da Ubangiji har abada.” Wane lokaci ne wannan zai kasance. Nan take, cikin kiftawar ido, ba zato ba tsammani masu mutuwa za su yafa dawwama kamar yadda aka canza mu zuwa madawwama mu kasance tare da Yesu a duk inda yake kamar yadda ya alkawarta.Ku tabbata ba a bar ku a baya ba.Fassarar ta kawo cika Zabura 16:17. , “Ku tara tsarkakana gare ni (a cikin gizagizai na ɗaukaka); waɗanda suka yi alkawari da ni ta wurin sadaukarwa, (ta wurin gaskatawa da haihuwar budurwata, zubar da jini, mutuwa akan giciye, tashin matattu da hawan Yesu sama). Ubangiji “Ka tuna da kalmar (Yohanna 50:5) ga bawanka, wadda ka sa ni in yi bege,” Zabura 14:3.

Yaya wannan lokacin zai kasance a duniya - Makon 12