An rufe kofa

Print Friendly, PDF & Email

An rufe kofa

bayan kukan tsakar dareYi bimbini a kan waɗannan abubuwa.

Kukan tsakar dare shine lokacin da Allah ya yi wani abu da ba a saba gani ba, tun daga tarihin dukan halittunsa. Allah ya raba kan duk wanda ya shigo duniya cikin sani. Zai raba rayayye da matattu adalai, da rayayyu da matattu marasa adalci. Wannan rabuwa ta fito ne daga abubuwan da ke cikin littafin rai na Ɗan Rago, tun daga kafuwar duniya. Zaɓaɓɓun Allah suna da sunayensu a cikin Littafin Rai tun kafin kafuwar duniya, (R. Yoh. 13:8). Wawayen budurwai waɗanda suka zo ta wurin tsanani kuma suna da sunayensu a cikin Littafin Rai, (R. Yoh. 17:8) Furcin nan tushen duniya yana da muhimmanci ga mai bi, domin tana da alaƙa mai tsanani da sunaye a cikin Littafi Mai Tsarki. Littafin Rayuwa.

An shafe wasu sunaye, (Fit.32:33; Ru’ya ta Yohanna 3:5). Duk da haka akwai waɗansu da suka bauta wa dabbar da ba za a taɓa rubuta sunayensu a littafin rai ba. Za mu kuma tabo wadanda aka cire sunayensu. Wani zai yi mamaki, me ya sa ya sanya sunayensu a wurin idan ya cire su daga baya? Dalili ɗaya shi ne, yana da littãfi a kansu, da kuma waɗanda suka ɓace. Waɗanda suka koma kuma ba su sake tuba ba, da kuma waɗanda ke cikin tsarin majami'u na duniya waɗanda suke yaƙi da amarya za a cire sunayensu, (Ggurawa # 39).

Lokacin da aka yi kukan tsakar dare kuma ba zato ba tsammani Yesu Kristi (angon) ya yi kira ga isowa, miliyoyin waɗanda suke barci cikin Kristi da waɗanda suke da rai da kuma waɗanda suka tsira, (Zaɓaɓɓun amarya) za a canza su cikin ƙyaftawar ido; kuma za su yafa dawwama, don saduwa da Ubangiji a cikin iska. Kuma aka rufe kofa. Idan kana duniya an bar ka a baya. Bishara ita ce idan za ku iya shiga cikin ƙunci mai girma, ba tare da ɗaukar alamar dabbar ba, ko sunansa ko lambarsa, ko ku bauta masa, ko da kun rasa ranku, akwai sauran bege gare ku. Amma wane tabbaci kake da shi game da tsira daga ƙunci mai girma? Me yasa kuke yin irin wannan caca tare da har abada? Ku gaskanta, ku bi kuma ku bauta wa Yesu Kiristi a yau, kafin ya makara.

Bayan an rufe kofa, maƙiyin Kristi zai sami buɗaɗɗen rana don aikata abin da ba a gafartawa ba; yayin da ya fara bayyana kansa shine mafita ga matsalolin duniya kuma daga baya ya ce shi Allah ne. Shin kun yi tunanin irin firgici, rudani, ƙaryatawa da ɗacin da za su mamaye duniya lokacin da mutane suka gane cewa waɗanda suka bace ba za a sake samun su a nan duniya ba? Canjin dokokin zai fara aiki kusan nan da nan. Za a ayyana dokar ta baci kuma 'yanci zai fara bacewa. Iyali mai mutane biyar za su iya samun 4 bace daga teburin cin abinci, kayansu an watsar da su akan kujerun abincin dare. Wannan yana gab da faruwa. Za a fassara ku ko kuma a bar ku don fuskantar ƙunci mai girma. Wannan shi ne lokacin da za a yi tunani a kan abubuwa kafin ya yi latti. Ka shirya ka sadu da Allahnka (Amos 4:12). Yesu Kiristi ya ce, “Gama sa’an nan za a yi ƙunci mai-girma irin wanda ba a taɓa yi ba tun farkon duniya har ya zuwa yanzu, ba kuwa, ba kuwa za a taɓa kasancewa ba” (Matt. 24:21).

An rufe kofa - sati 41