Sirrin mabukata a rayuwa

Print Friendly, PDF & Email

Sirrin mabukata a rayuwa

Ci gaba….

Abu ɗaya kuwa shi ne buƙatu (cikakkiyar larura): Maryamu ba Marta ce ta zaɓi wannan rabo mai kyau ba, wanda ba za a ƙwace mata ba, Kalman nan: Yahaya 1:14.

Luka 10:39-42; Tana da wata 'yar'uwa mai suna Maryamu, ita ma tana zaune a gaban Yesu tana jin maganarsa. Amma Marta ta damu ƙwarai da hidima mai yawa, ta zo wurinsa, ta ce, Ubangiji, ba ka damu ba, 'yar'uwata ta bar ni in yi hidima ni kaɗai? Saboda haka ka umarce ta ta taimake ni. Yesu ya amsa ya ce mata, Marta, Marta, kina damuwa da damuwa a kan abubuwa da yawa: amma abu ɗaya ne kawai: Maryamu kuwa ta zaɓi rabo mai kyau, wanda ba za a ƙwace mata ba.

Yohanna 11:2-3, 21, 25-26, 32; Ya ce musu, “Sa’ad da kuke addu’a, ku ce, Ubanmu wanda ke cikin Sama, A tsarkake sunanka. Mulkinka ya zo. A aikata nufinka, kamar yadda ake yinsa cikin sama, haka kuma a duniya. Ka ba mu abinci kowace rana. Sa'ad da wani ƙaƙƙarfan makami ya tsare gidansa, kayansa suna lafiya, in ya zo sai ya tarar an share ta an yi ado. Sa'an nan ya je, ya kama waɗansu ruhohi bakwai waɗanda suka fi shi mugunta. Suka shiga, suka zauna a can, kuma ƙarshen mutumin ya fi na farko muni. Mutanen Nineba za su tashi a ranar shari'a tare da mutanen zamanin nan, su hukunta ta. Ga shi, wanda ya fi Yunas girma yana nan.

Yohanna 11:39-40; Yesu ya ce, “Ku ɗauke dutsen. Marta, 'yar'uwar wanda ya mutu, ta ce masa, "Ubangiji, a wannan lokaci yana wari, gama ya kwana huɗu da mutuwa." Yesu ya ce mata, “Ban ce miki ba, in kin gaskata, ki ga ɗaukakar Allah?

Zabura 27:4; Abu ɗaya na roƙi Ubangiji, shi ne zan nema. Domin in zauna a Haikalin Ubangiji dukan kwanakin raina, In ga darajar Ubangiji, in kuma yi tambaya a Haikalinsa.

Yohanna 12:2-3, 7-8; Nan suka yi masa abincin dare; Marta ta yi hidima, amma Li'azaru yana ɗaya daga cikin waɗanda suke cin abinci tare da shi. Sai Maryamu ta ɗauki fam ɗin man nardi mai tsada mai tsada, ta shafa wa ƙafafun Yesu, ta goge ƙafafunsa da gashinta. Sai Yesu ya ce, “Ku ƙyale ta! Domin kullum kuna tare da ku matalauta. amma ba koyaushe kuke da ni ba.

Markus 14:3, 6, 8-9; Da yake a Betanya a gidan Saminu kuturu, yana zaune a wurin cin abinci, sai ga wata mace ta zo da kulin alabaster na man shafawa na nardi mai daraja ƙwarai. Ta fasa kwalin ta zuba masa a kai. Yesu ya ce, Ku kyale ta. Don me kuke wahalar da ita? Ta yi mini kyakkyawan aiki. Ta yi abin da za ta iya: ta zo da wuri don ta shafa mini jikina don binnewa. Hakika, ina gaya muku, duk inda za a yi wa'azin wannan bisharar ko'ina cikin duniya, abin da ta yi kuma za a yi magana da shi domin tunawa da ita.

Gungura # 41, "Ga shi, ga yara ƙanana, ku gudu zuwa Wuri Mai Tsarki na Kalmata kuma za a sa muku da iko farat ɗaya.; Amma al'ummai za su sha mamaki. Ee, ina rubutawa, wannan shine lokaci na ƙarshe da alamu, kuma zaɓaɓɓena za a ba su alama ta ƙarshe.”

080 - Sirrin mabukata a rayuwa - in PDF